167: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો== {| |+૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો |- | |યમન કલ્યાણ |- |કર્તા: |..." |
|||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો== | ==૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો== | ||
{| | |||
|+૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો | |||
|- | |||
| | |||
|યમન કલ્યાણ | |||
|- | |||
|કર્તા: | |||
|કા. મા. રત્નગ્રાહી | |||
|- | |||
|ટેક: | |||
|રટ રટ રટ તું, | |||
|જીવનદાતા; | |||
|- | |||
| | |||
|તજ હઠ ઝટપટ, | |||
|ભજ ઝટ ત્રાતા. | |||
|- | |||
|૧ | |||
|આ ભવરાન મહીં નહીં મળશે, | |||
|તુજને તે વિણ શાતા. રટ. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|ક્ષણભંગુર અહીંનાં સહુ વાનાં, | |||
|લોભાશો નહિ ભ્રાતા. રટ. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|બહુ જન આયુષ્ય વ્યર્થ ગુમાવી, | |||
|મરણ શરણ થઈ જાતા. રટ. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|નહીં ખોશો સુખ જે ટકનારું | |||
|તૃષ્ણા માંય તણાતાં. રટ. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|કાયા આ વણસી ઝટ જાશે, | |||
|નહીં રે'શે રંગ રાતા. રટ. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|મહા બળિયા, વીર રૂપાળા, | |||
|મૃત્યુ પામી જો જાત. રટ. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|આયુષ્યને કર કિંમતવાળું, | |||
|સ્વર્ગી સુખ કમાતાં. રટ. | |||
|- | |||
|૮ | |||
|ગાળ આનંદી જીવન તારું, | |||
|નિત નિત પ્રભુ ગુણ ગાતાં. રટ. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | {| | ||
|+૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો | |+૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો | ||
Revision as of 04:53, 21 August 2013
૧૬૭ - જીવનદાતાને રટો
| યમન કલ્યાણ | ||
| કર્તા: | કા. મા. રત્નગ્રાહી | |
| ટેક: | રટ રટ રટ તું, | જીવનદાતા; |
| તજ હઠ ઝટપટ, | ભજ ઝટ ત્રાતા. | |
| ૧ | આ ભવરાન મહીં નહીં મળશે, | તુજને તે વિણ શાતા. રટ. |
| ૨ | ક્ષણભંગુર અહીંનાં સહુ વાનાં, | લોભાશો નહિ ભ્રાતા. રટ. |
| ૩ | બહુ જન આયુષ્ય વ્યર્થ ગુમાવી, | મરણ શરણ થઈ જાતા. રટ. |
| ૪ | નહીં ખોશો સુખ જે ટકનારું | તૃષ્ણા માંય તણાતાં. રટ. |
| ૫ | કાયા આ વણસી ઝટ જાશે, | નહીં રે'શે રંગ રાતા. રટ. |
| ૬ | મહા બળિયા, વીર રૂપાળા, | મૃત્યુ પામી જો જાત. રટ. |
| ૭ | આયુષ્યને કર કિંમતવાળું, | સ્વર્ગી સુખ કમાતાં. રટ. |
| ૮ | ગાળ આનંદી જીવન તારું, | નિત નિત પ્રભુ ગુણ ગાતાં. રટ. |
Phonetic English
| યમન કલ્યાણ | ||
| કર્તા: | કા. મા. રત્નગ્રાહી | |
| ટેક: | રટ રટ રટ તું, | જીવનદાતા; |
| તજ હઠ ઝટપટ, | ભજ ઝટ ત્રાતા. | |
| ૧ | આ ભવરાન મહીં નહીં મળશે, | તુજને તે વિણ શાતા. રટ. |
| ૨ | ક્ષણભંગુર અહીંનાં સહુ વાનાં, | લોભાશો નહિ ભ્રાતા. રટ. |
| ૩ | બહુ જન આયુષ્ય વ્યર્થ ગુમાવી, | મરણ શરણ થઈ જાતા. રટ. |
| ૪ | નહીં ખોશો સુખ જે ટકનારું | તૃષ્ણા માંય તણાતાં. રટ. |
| ૫ | કાયા આ વણસી ઝટ જાશે, | નહીં રે'શે રંગ રાતા. રટ. |
| ૬ | મહા બળિયા, વીર રૂપાળા, | મૃત્યુ પામી જો જાત. રટ. |
| ૭ | આયુષ્યને કર કિંમતવાળું, | સ્વર્ગી સુખ કમાતાં. રટ. |
| ૮ | ગાળ આનંદી જીવન તારું, | નિત નિત પ્રભુ ગુણ ગાતાં. રટ. |