121: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન== {| |+૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન |- | |હરિગીત |- |કર..." |
|||
| Line 11: | Line 11: | ||
|૧ | |૧ | ||
|ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, | |ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, | ||
|- | |||
| | |||
|તે ડંખ કાપી મૃત્યુનો પામ્યો વિજય સહુ વાતમાં; | |||
|- | |||
| | |||
|જગ ઊંઘતું પણ ખ્રિસ્ત ઊઠયો, ભોરમાં તજી ઘોરને; | |||
|- | |||
| | |||
|હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય તને. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|વાડી મહીં, ચોકી તળે, મુદ્રિત કબરે દાટિયો, | |||
|- | |||
| | |||
|જાણે કદી ઊઠશે નહિ, વિશાળ પથ્થર ઢાંકિયો; | |||
|- | |||
| | |||
|પણ સૂર્ય શું ખાળ્યો ખળે, ઊઠયો ઈસુ ! દર્શન મધુ ! | |||
|- | |||
| | |||
|હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય બધું. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|લેખો પ્રમાણે પાપ સારુ થંભ પર પોતે મર્યો, | |||
|- | |||
| | |||
|લેખો પ્રમાણે ઊઠતાં તે વિશ્વનો ત્રાતા ઠર્યો; | |||
|- | |||
| | |||
|"કોહવાણ તું જોશે નહિ," એ અગમ સત્ય જ સર્વદા: | |||
|- | |||
| | |||
|હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય સદા. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|ઉત્થાન પ્રભુનું સાંભળી ઘેલાં બધાં ભયથી ચળ્યાં, | |||
|- | |||
| | |||
|પણ પ્રેમભીનાં નેણથી વા'લાં બધાં પ્રભુને મળ્યાં; | |||
|- | |||
| | |||
|આપણ બધા શુભ હ્રદયથી સુમિલાપ પ્રભુનો પામીશું: | |||
|- | |||
| | |||
|હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+121 - Prabhunu Punaratthaan | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Mahijibhai Hiraalaal | |||
|- | |||
|1 | |||
|Traataa ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
Revision as of 00:09, 15 August 2013
૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન
| હરિગીત | |
| કર્તા : | મહીજીભાઈ હીરાલાલ |
| ૧ | ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, |
| તે ડંખ કાપી મૃત્યુનો પામ્યો વિજય સહુ વાતમાં; | |
| જગ ઊંઘતું પણ ખ્રિસ્ત ઊઠયો, ભોરમાં તજી ઘોરને; | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય તને. | |
| ૨ | વાડી મહીં, ચોકી તળે, મુદ્રિત કબરે દાટિયો, |
| જાણે કદી ઊઠશે નહિ, વિશાળ પથ્થર ઢાંકિયો; | |
| પણ સૂર્ય શું ખાળ્યો ખળે, ઊઠયો ઈસુ ! દર્શન મધુ ! | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય બધું. | |
| ૩ | લેખો પ્રમાણે પાપ સારુ થંભ પર પોતે મર્યો, |
| લેખો પ્રમાણે ઊઠતાં તે વિશ્વનો ત્રાતા ઠર્યો; | |
| "કોહવાણ તું જોશે નહિ," એ અગમ સત્ય જ સર્વદા: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય સદા. | |
| ૪ | ઉત્થાન પ્રભુનું સાંભળી ઘેલાં બધાં ભયથી ચળ્યાં, |
| પણ પ્રેમભીનાં નેણથી વા'લાં બધાં પ્રભુને મળ્યાં; | |
| આપણ બધા શુભ હ્રદયથી સુમિલાપ પ્રભુનો પામીશું: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| Kartaa : | Mahijibhai Hiraalaal |
| 1 | Traataa ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, |
| તે ડંખ કાપી મૃત્યુનો પામ્યો વિજય સહુ વાતમાં; | |
| જગ ઊંઘતું પણ ખ્રિસ્ત ઊઠયો, ભોરમાં તજી ઘોરને; | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય તને. | |
| ૨ | વાડી મહીં, ચોકી તળે, મુદ્રિત કબરે દાટિયો, |
| જાણે કદી ઊઠશે નહિ, વિશાળ પથ્થર ઢાંકિયો; | |
| પણ સૂર્ય શું ખાળ્યો ખળે, ઊઠયો ઈસુ ! દર્શન મધુ ! | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય બધું. | |
| ૩ | લેખો પ્રમાણે પાપ સારુ થંભ પર પોતે મર્યો, |
| લેખો પ્રમાણે ઊઠતાં તે વિશ્વનો ત્રાતા ઠર્યો; | |
| "કોહવાણ તું જોશે નહિ," એ અગમ સત્ય જ સર્વદા: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય સદા. | |
| ૪ | ઉત્થાન પ્રભુનું સાંભળી ઘેલાં બધાં ભયથી ચળ્યાં, |
| પણ પ્રેમભીનાં નેણથી વા'લાં બધાં પ્રભુને મળ્યાં; | |
| આપણ બધા શુભ હ્રદયથી સુમિલાપ પ્રભુનો પામીશું: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. |