118: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૧૮ - જ્યારે થંભે ધ્યાન ધરું== {| |+૧૧૮ - જ્યારે થંભે ધ્યાન ધરું |- | |દોહર..." |
|||
| Line 50: | Line 50: | ||
| | | | ||
|અર્પું જીવાત્મા સર્વ મમ તે તો અલ્પ જ નામ. જ્યારે. | |અર્પું જીવાત્મા સર્વ મમ તે તો અલ્પ જ નામ. જ્યારે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+118 - Jyaare Thambhe Dyaan Dharu | |||
|- | |||
| | |||
|Doharaa | |||
|- | |||
| | |||
|(Raag : Dharm Vichaaro Re Ghar Thaki) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Issac Watts, 1674-1748 | |||
|- | |||
|Anu: | |||
|Simon Ganeshbhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jyaare ae thambhe dhyaan dharu, maryo gauravi raay, | |||
|- | |||
| | |||
|Alabhya laabh toto ganu garv sarv tuchchh thaay. Jyaare. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Maaraa prabhunaa mrutyu vina karu garv na kaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpi dau badhu yagya par thaalaa sandhaay. Jyaare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Haathe page vahe shirethi bhadi bhadine saath, | |||
|- | |||
| | |||
|Kevaa vahi rahyaa ae juo prem, shok sagaath. Jyaare. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Prem aevaa, aevaa shokno sunyo subhaga milaap? | |||
|- | |||
| | |||
|Ke kadi kaatye gunthyo amul mugat aap. Jyaare. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Hot saarmaajya aa srushtinu charane dharavaa aghaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpan bane ae jujavu prem prabhunaa saat. Jyaare. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prem ajab aavo divy te maage maaru tamaam, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpu jeevaatmaa sarv mam te to apl aj naam. Jyaare. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 23:41, 14 August 2013
૧૧૮ - જ્યારે થંભે ધ્યાન ધરું
| દોહરા | |
| (રાગ : ધર્મ વિચારો રે ઘર થકી) | |
| કર્તા : | આઈઝેક વાઁટ્સ, ૬૭૪-૧૭૪૮ |
| અનુ: | સીમોન ગણેશભાઈ |
| ૧ | જ્યારે એ થંભે ધ્યાન ધરું, મર્યો ગૌરવી રાય, |
| અલભ્ય લાભ તોટો ગણું ગર્વ સર્વ તુચ્છ થાય. જ્યારે. | |
| ૨ | મારા પ્રભુના મૃત્યુ વિણ કરું ગર્વ ન કાંય, |
| અર્પી દઉં બધું યજ્ઞ પર ઠાલા મોહ સંધાય. જ્યારે. | |
| ૩ | હાથે પગે વહે શિરેથી ભળી ભળીને સાથ, |
| કેવાં વહી રહ્યાં એ જુઓ પ્રેમ, શોક સંગાથ. જ્યારે. | |
| ૪ | પ્રેમ એવા, એવા શોકનો સુણ્યો સુભગ મિલાપ? |
| કે કદી કાંટયે ગૂંથ્યો અમૂલ મુગટ આપ. જ્યારે. | |
| ૫ | હોત સામ્રાજ્ય આ સૃષ્ટિનું ચરણે ધરવા અઘાટ, |
| અર્પણ બને એ જૂજવું પ્રેમ પ્રભુના સાટ. જ્યારે. | |
| ૬ | પ્રેમ અજબ આવો દિવ્ય તે માગે મારું તમામ, |
| અર્પું જીવાત્મા સર્વ મમ તે તો અલ્પ જ નામ. જ્યારે. |
Phonetic English
| Doharaa | |
| (Raag : Dharm Vichaaro Re Ghar Thaki) | |
| Kartaa : | Issac Watts, 1674-1748 |
| Anu: | Simon Ganeshbhai |
| 1 | Jyaare ae thambhe dhyaan dharu, maryo gauravi raay, |
| Alabhya laabh toto ganu garv sarv tuchchh thaay. Jyaare. | |
| 2 | Maaraa prabhunaa mrutyu vina karu garv na kaay, |
| Arpi dau badhu yagya par thaalaa sandhaay. Jyaare. | |
| 3 | Haathe page vahe shirethi bhadi bhadine saath, |
| Kevaa vahi rahyaa ae juo prem, shok sagaath. Jyaare. | |
| 4 | Prem aevaa, aevaa shokno sunyo subhaga milaap? |
| Ke kadi kaatye gunthyo amul mugat aap. Jyaare. | |
| 5 | Hot saarmaajya aa srushtinu charane dharavaa aghaat, |
| Arpan bane ae jujavu prem prabhunaa saat. Jyaare. | |
| 6 | Prem ajab aavo divy te maage maaru tamaam, |
| Arpu jeevaatmaa sarv mam te to apl aj naam. Jyaare. |