114: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૧૪ - ખ્રિસ્તનાં દુ:ખ== {| |+૧૧૪ - ખ્રિસ્તનાં દુ:ખ |- | |ગઝલ |- |કર્તા : |દાનિયે..." |
|||
| Line 56: | Line 56: | ||
| | | | ||
|સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | |સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+114 - Khristnaa Dukh | |||
|- | |||
| | |||
|Gazal | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Daniel Dahyabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu, te dulh sahya shaa shaa, kathu temane kyaa kyaa ! | |||
|- | |||
| | |||
|Janaavu dhairya tuj kyaa kyaa, ganaatu tuj vipata kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jakam pag haathanaa taaraa, bataavu teh kyaa, pyaaraa, | |||
|- | |||
| | |||
|"Yahudino juo raajaa," lakhaavu lekh ae kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sakhat shir taaj kaataano bataavu kayaa hu traataano, | |||
|- | |||
| | |||
|Madhur muj par tamaachaanaa padayaa chaathaa bataavu kayaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Vadho mukh ven tu je je janaavu kyaa jai te te, | |||
|- | |||
| | |||
|Lidhaa shir paap paapinaa gavaadu geetamaa kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kathin dhaa jeha bhaalaano, bataavu kyaa vahaalaano, | |||
|- | |||
| | |||
|ખમ્યા તેં કોરડા જ્યાં જ્યાં ગણાવું સોળ તે kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|પ્રભુ, મુજ કાજ વીંધાયું, અરે નિર્દોષ તુજ હૈર્યું, | |||
|- | |||
| | |||
|ગયાં પાપો બધાં મારાં વહ્યાથી સક્તની ધારા ! Prabhu. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|નજીક થઈ રે જનારા તુંમ, નજરમાં કંઈ નથી આ શું ! | |||
|- | |||
| | |||
|રુદન ગીત દુ:ખનું તારા, હ્રદય ગાતું ફરે kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|- | |||
|૮ | |||
|અનુપમ પ્રેમ કર્યો traataa, જણાવું જગતમાં kyaa kyaa, | |||
|- | |||
| | |||
|સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી kyaa kyaa ! Prabhu. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 23:17, 14 August 2013
૧૧૪ - ખ્રિસ્તનાં દુ:ખ
| ગઝલ | |
| કર્તા : | દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ |
| ૧ | પ્રભુ, તેં દુ:ખ સહ્યાં શાં શાં, કથું તેમને ક્યાં ક્યાં ! |
| જણાવું ધૈર્ય તુજ ક્યાં ક્યાં, ગણાતું તુજ વિપત કયાં કયાં ! પ્રભુ. | |
| ૨ | જકમ પગ હાથના તારા, બતાવું તેહ ક્યાં, પ્યારા, |
| "યહૂદીનો જુઓ રાજા," લખાવું લેખ એ ક્યાં કયાં ! પ્રભુ. | |
| ૩ | સખત શિર તાજ કાંટાનો બતાવું કયાં હું ત્રાતાનો, |
| મધુર મુજ પર તમાચાનાં પડયાં ચાઠાં બતાવું કયાં ! પ્રભુ. | |
| ૪ | વધો મુખ વેણ તું જે જે જણાવું ક્યાં જઈ તે તે, |
| લીધાં શિર પાપ પાપીનાં ગવાડું ગીતમાં ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | |
| ૫ | કઠિન ઘા જેહ ભાલાનો, બતાવું ક્યાં વહાલાનો, |
| ખમ્યા તેં કોરડા જ્યાં જ્યાં ગણાવું સોળ તે ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | |
| ૬ | પ્રભુ, મુજ કાજ વીંધાયું, અરે નિર્દોષ તુજ હૈર્યું, |
| ગયાં પાપો બધાં મારાં વહ્યાથી સક્તની ધારા ! પ્રભુ. | |
| ૭ | નજીક થઈ રે જનારા તુંમ, નજરમાં કંઈ નથી આ શું ! |
| રુદન ગીત દુ:ખનું તારા, હ્રદય ગાતું ફરે ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. | |
| ૮ | અનુપમ પ્રેમ કર્યો ત્રાતા, જણાવું જગતમાં ક્યાં ક્યાં, |
| સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી ક્યાં ક્યાં ! પ્રભુ. |
Phonetic English
| Gazal | |
| Kartaa : | Daniel Dahyabhai |
| 1 | Prabhu, te dulh sahya shaa shaa, kathu temane kyaa kyaa ! |
| Janaavu dhairya tuj kyaa kyaa, ganaatu tuj vipata kyaa kyaa ! Prabhu. | |
| 2 | Jakam pag haathanaa taaraa, bataavu teh kyaa, pyaaraa, |
| "Yahudino juo raajaa," lakhaavu lekh ae kyaa kyaa ! Prabhu. | |
| 3 | Sakhat shir taaj kaataano bataavu kayaa hu traataano, |
| Madhur muj par tamaachaanaa padayaa chaathaa bataavu kayaa ! Prabhu. | |
| 4 | Vadho mukh ven tu je je janaavu kyaa jai te te, |
| Lidhaa shir paap paapinaa gavaadu geetamaa kyaa kyaa ! Prabhu. | |
| 5 | Kathin dhaa jeha bhaalaano, bataavu kyaa vahaalaano, |
| ખમ્યા તેં કોરડા જ્યાં જ્યાં ગણાવું સોળ તે kyaa kyaa ! Prabhu. | |
| ૬ | પ્રભુ, મુજ કાજ વીંધાયું, અરે નિર્દોષ તુજ હૈર્યું, |
| ગયાં પાપો બધાં મારાં વહ્યાથી સક્તની ધારા ! Prabhu. | |
| ૭ | નજીક થઈ રે જનારા તુંમ, નજરમાં કંઈ નથી આ શું ! |
| રુદન ગીત દુ:ખનું તારા, હ્રદય ગાતું ફરે kyaa kyaa ! Prabhu. | |
| ૮ | અનુપમ પ્રેમ કર્યો traataa, જણાવું જગતમાં kyaa kyaa, |
| સહ્યાં તેં દુ:ખ અતિ ઝાઝાં, વિગત વાંચું બધી kyaa kyaa ! Prabhu. |