107: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જીવનનો આધાર== {| |+૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જ..." |
|||
| Line 26: | Line 26: | ||
| | | | ||
|સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. | |સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+107 – Khristano Vadhastambh: Jeevanano Aadhaar | |||
|- | |||
|1 | |||
|Arar ! Ker aa lok sho kare, amar devane thambhale jade; | |||
|- | |||
| | |||
|Agam shaastrano bheda naa kadyo, vagar gyaanathi thaambhale jadayo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vadhastambhape vishvano dhani latakato kheele vedanaa ghani; | |||
|- | |||
| | |||
|Sakhat maar, ghaa, taapathi are, rudhir dhaar jo angthi zare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hruday faatatu laagani bade, akatha du:gye prem hyaa bhade; | |||
|- | |||
| | |||
|Jagat paapane dand ae bhare, patit taaravaa aapathi mare. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Adhamataa tade, paap sau bade, amar jindagi khristmaa made; | |||
|- | |||
| | |||
|Samaj jo pade divya premni, sharan lai bacho dhanya aa ghadi. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:24, 14 August 2013
૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જીવનનો આધાર
| ૧ | અરર ! કેર આ લોક શો કરે, અમર દેવને થાંભલે જડે; |
| અગમ શાસ્ત્રનો ભેદ ના કળ્યો, વગર જ્ઞાનથી થાંભલે જડયો. | |
| ૨ | વધસ્તંભપે વિશ્વનો ધણી લટકતો ખીલે વેદના ઘણી; |
| સખત માર, ઘા, તાપથી અરે, રુધિર ધાર જો અંગથી ઝરે. | |
| ૩ | હ્રદય ફાટતું લાગણી બળે, અકથ દુ:જ્ઞે પ્રેમ હ્યાં ભળે; |
| જગત પાપને દંડ એ ભરે, પતિત તારવા આપથી મરે. | |
| ૪ | અધમતા ટળે, પાપ સૌ બળે, અમર જિંદગી ખ્રિસ્તમાં મળે; |
| સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. |
Phonetic English
| 1 | Arar ! Ker aa lok sho kare, amar devane thambhale jade; |
| Agam shaastrano bheda naa kadyo, vagar gyaanathi thaambhale jadayo. | |
| 2 | Vadhastambhape vishvano dhani latakato kheele vedanaa ghani; |
| Sakhat maar, ghaa, taapathi are, rudhir dhaar jo angthi zare. | |
| 3 | Hruday faatatu laagani bade, akatha du:gye prem hyaa bhade; |
| Jagat paapane dand ae bhare, patit taaravaa aapathi mare. | |
| 4 | Adhamataa tade, paap sau bade, amar jindagi khristmaa made; |
| Samaj jo pade divya premni, sharan lai bacho dhanya aa ghadi. |