105: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૫ - લોભો પ્રભુને થંભે જડાવ્યો== {| |+૧૦૫ - લોભો પ્રભુને થંભે જડાવ્યો |-..." |
|||
| Line 50: | Line 50: | ||
| | | | ||
|તેને કૃપાળુએ ત્યાં જ તાર્યો, પ્યારા ઈસુને..... | |તેને કૃપાળુએ ત્યાં જ તાર્યો, પ્યારા ઈસુને..... | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+105 - Lobho Prabhune Thambhe Jadaavyo | |||
|- | |||
|Raag : | |||
|Kaalingado | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|N. J. Jayesh. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Din kevo prabhaae bataavyo, pyaaraa Isune thambhe jadaavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Ae to kunio saath ganaayo, haay, aene vachche latakaavyo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Dekhi sittam ravi sharamaayo ! Bhutade andhakaar chhvaayo ! | |||
|- | |||
| | |||
|Dharti dhuji ane kanpa thayo ! Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|3 | |||
|Rahem, yahudaa, hrude tu na laavyo? Pyaaraa Isune ghaat dhadaavyo? | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev aa karame kem chaalyo ! Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tu to varaso prabhu saath chaalyo, tane tenaa bhaane jamaadayo, | |||
|- | |||
| | |||
|Kaadu karataa tane kshobha naa'vyo ? Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|5 | |||
|Mulya lai prabhune vechi aavyo, aethi aakhar shu re kamaayo? | |||
|- | |||
| | |||
|Shaane narake, naraadhaam, dhaayo, Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|6 | |||
|Kher, thank kane kem naa'vyo? Taaraa prabhune jyaa jakadaavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Shir kuti na kaa pastaayo? Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|7 | |||
|Pelaa chore prabhune pokaaryo, marataa paapane shok bataavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene krupaaduae tyaa aj taaryo, Pyaaraa Isune..... | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:11, 14 August 2013
૧૦૫ - લોભો પ્રભુને થંભે જડાવ્યો
| રાગ : | કાલિંગડો |
| કર્તા : | એન. જે. જયેશ. |
| ૧ | દિન કેવો પ્રભએ બતાવ્યો, પ્યારા ઈસુને થંભે જડાવ્યો, |
| એ તો ખૂનીઓ સાથ ગણાયો, હાય, એને વચ્ચે લટકાવ્યો. | |
| ૨ | દેખી સિત્તમ રવિ શરમાયો ! ભૂતળે અંધકાર છ્વાયો ! |
| ધરતી ધ્રૂજી અને કંપ થયો ! પ્યારા ઈસુને..... | |
| ૩ | રહેમ, યહૂદા, હ્રદે તું ન લાવ્યો? પ્યારા ઈસુનો ઘાટ ઘડાવ્યો? |
| જીવ આ કરમે કેમ ચાલ્યો ! પ્યારા ઈસુને..... | |
| ૪ | તું તો વરસો પ્રભુ સાથ ચાલ્યો, તને તેના ભાણે જમાડયો, |
| કાળું કરતાં તને ક્ષોભ ના'વ્યો ? પ્યારા ઈસુને..... | |
| ૫ | મૂલ્ય લઈ પ્રભુને વેચી આવ્યો, એથી આખર શું રે કમાયો? |
| શાને નરકે, નરાધામ, ધાયો, પ્યારા ઈસુને..... | |
| ૬ | ખેર, થંભ કને કેમ ના'વ્યો? તારા પ્રભુને જ્યાં જકડાવ્યો, |
| શિર કૂટી ન કાં પસ્તાયો? પ્યારા ઈસુને..... | |
| ૭ | પેલા ચોરે પ્રભુને પોકાર્યો, મરતાં પાપને શોક બતાવ્યો, |
| તેને કૃપાળુએ ત્યાં જ તાર્યો, પ્યારા ઈસુને..... |
Phonetic English
| Raag : | Kaalingado |
| Kartaa : | N. J. Jayesh. |
| 1 | Din kevo prabhaae bataavyo, pyaaraa Isune thambhe jadaavyo, |
| Ae to kunio saath ganaayo, haay, aene vachche latakaavyo. | |
| 2 | Dekhi sittam ravi sharamaayo ! Bhutade andhakaar chhvaayo ! |
| Dharti dhuji ane kanpa thayo ! Pyaaraa Isune..... | |
| 3 | Rahem, yahudaa, hrude tu na laavyo? Pyaaraa Isune ghaat dhadaavyo? |
| Jeev aa karame kem chaalyo ! Pyaaraa Isune..... | |
| 4 | Tu to varaso prabhu saath chaalyo, tane tenaa bhaane jamaadayo, |
| Kaadu karataa tane kshobha naa'vyo ? Pyaaraa Isune..... | |
| 5 | Mulya lai prabhune vechi aavyo, aethi aakhar shu re kamaayo? |
| Shaane narake, naraadhaam, dhaayo, Pyaaraa Isune..... | |
| 6 | Kher, thank kane kem naa'vyo? Taaraa prabhune jyaa jakadaavyo, |
| Shir kuti na kaa pastaayo? Pyaaraa Isune..... | |
| 7 | Pelaa chore prabhune pokaaryo, marataa paapane shok bataavyo, |
| Tene krupaaduae tyaa aj taaryo, Pyaaraa Isune..... |