96: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
| Line 53: | Line 53: | ||
| | | | ||
|તે કાજ જો હોત હ્રદય હજાર, પ્રભુ, તે તારાં થાત. | |તે કાજ જો હોત હ્રદય હજાર, પ્રભુ, તે તારાં થાત. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+96 - Baadshaahi Gaurav | |||
|- | |||
| | |||
|8, 6 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Majestic Sweetness" | |||
|- | |||
|Tune : | |||
|Ortonville. C.M. | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Shemyul Stennet, 1717-95 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|M. Z. Thaakor. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Baadshaahi gaurav biraajo, traataanaa lalaate, | |||
|- | |||
| | |||
|Shir shobho tejasvi taaje, krupaa vahe mukh vaate. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Mahaa sankatmaa mane joine, dhaayo maari vahaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Shaapit stambh tene sahine haryu muj dukh bhaare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Tene manushyaputro saath sarkhaavi naa shakaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Sundar duto kartaa muj naath sundartaamaa sohaay. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Muj jeevan, shvaas ne sau aanand taaraa didhelaa che, | |||
|- | |||
| | |||
|Moat par mane kari jayvant ghorthi bachaave che. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Lai jaay te swarg dhaame tenaa muj thaakelane khare ! | |||
|- | |||
| | |||
|Dekhaade devane sau mahimaa, muj harsh puro kare.L | |||
|- | |||
|6 | |||
|Taaro ae divy prem apaare che muj dilamaa hayaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Te kaaj jo hot hruday hajaar, prabhu, te taaraa thaat. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 15:39, 14 August 2013
૯૬ - બાદશાહી ગૌરવ
| ૮, ૬ સ્વરો | |
| "Majestic Sweetness" | |
| Tune : | Ortonville. C.M. |
| કર્તા : | શેમ્યુલ સ્ટેન્નેટ, ૧૭૧૭-૯૫ |
| અનુ. : | એમ. ઝેડ. ઠાકોર. |
| ૧ | બાદશાહી ગૌરવ બિરાજે, ત્રાતાના લલાટે, |
| શિર શોભો તેજસ્વી તાજે, કૃપા વહે મુખ વાટે. | |
| ૨ | મહા સંકટમાં મને જોઈને, ધાયો મારી વહારો; |
| શાપિત સ્તંભ તેણે સહીને હર્યું મુજ દુ:ખ ભારે. | |
| ૩ | તેને મનુષ્યપુત્રો સાથ સરખાવી ના શકાય, |
| સુંદર દૂતો કરતાં મુજ નાથ સુંદરતામાં સોહાય. | |
| ૪ | મુજ જીવન, શ્વાસ ને સૌ આનંદ તારાં દીધેલાં છે, |
| મોત પર મને કરી જયવંત ઘોરથી બચાવે છે. | |
| ૫ | લઈ જાય તે સ્વર્ગ ધામે તેના મુજ થાકેલને ખરે ! |
| દેખાડે દેવનો સૌ મહિમા, મુજ હર્ષ પૂરો કરે.લ્ | |
| ૬ | તારો એ દિવ્ય પ્રેમ અપારે છે મુજ દિલમાં હયાત, |
| તે કાજ જો હોત હ્રદય હજાર, પ્રભુ, તે તારાં થાત. |
Phonetic English
| 8, 6 Swaro | |
| "Majestic Sweetness" | |
| Tune : | Ortonville. C.M. |
| Kartaa : | Shemyul Stennet, 1717-95 |
| Anu. : | M. Z. Thaakor. |
| 1 | Baadshaahi gaurav biraajo, traataanaa lalaate, |
| Shir shobho tejasvi taaje, krupaa vahe mukh vaate. | |
| 2 | Mahaa sankatmaa mane joine, dhaayo maari vahaaro; |
| Shaapit stambh tene sahine haryu muj dukh bhaare. | |
| 3 | Tene manushyaputro saath sarkhaavi naa shakaay, |
| Sundar duto kartaa muj naath sundartaamaa sohaay. | |
| 4 | Muj jeevan, shvaas ne sau aanand taaraa didhelaa che, |
| Moat par mane kari jayvant ghorthi bachaave che. | |
| 5 | Lai jaay te swarg dhaame tenaa muj thaakelane khare ! |
| Dekhaade devane sau mahimaa, muj harsh puro kare.L | |
| 6 | Taaro ae divy prem apaare che muj dilamaa hayaat, |
| Te kaaj jo hot hruday hajaar, prabhu, te taaraa thaat. |