69: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૬૯ - આવી આનંદી નાતાલ== {| |+૬૯ - આવી આનંદી નાતાલ |- | |ગરબીનો ઢાળ |- | |(તાલ : કેહ..." |
|||
| Line 72: | Line 72: | ||
| | | | ||
|ખ્રિસ્ત જયંતી સુખકર થાશે, દુ:ખડાં સર્વ જાય. આવી. | |ખ્રિસ્ત જયંતી સુખકર થાશે, દુ:ખડાં સર્વ જાય. આવી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+69 - Aavi Aanandi Naataal | |||
|- | |||
| | |||
|Garbino Dhaad | |||
|- | |||
| | |||
|(Taal : Keharavaa) | |||
|- | |||
| | |||
|(Maaraa Praanapriya Isu - Ae Raag) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Aavi aanandi naataal, janmyo khrist, prabhu, bhopaad. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Raajaaono raajaa ane shrushtino shrujanaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Swargi gaurav muki lidho maanavano avtaar. Aavi. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jagaswamiae jag par kidhi bhaare anant mher; | |||
|- | |||
| | |||
|Kanyaa mariyam pete janmyo daaud kere shaher. Aavi. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|દૂતો શ્વેતાંબર પહેરેલા આકાશે દેખાય; | |||
|- | |||
| | |||
|મનહર સુંદર રાગે તેઓ ખ્રિસ્ત જયંતી ગાય. Aavi. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|હે જગવાસી, જાગૃત થાજો હર્ષે ગાઓ ગાન; | |||
|- | |||
| | |||
|તમ કાજે આ છે શુભ વાર્તા, સુણો દઈએ ધ્યાન. Aavi. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|તારે કાજે, મારે કાજે, સૌ માનવને કાજ; | |||
|- | |||
| | |||
|શુભ વાર્તા આ સૌને કાજે, જન્મ્યો ત્રાતા આજ. Aavi. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|હે જગવાસી, હર્ષ કરીને દો ત્રાતાને માન; | |||
|- | |||
| | |||
|જન્મેલા રાજાનાં ગાઓ જય જય કરતાં ગાન. Aavi. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|આવ્યો છે એ જગને કાજે, છોડી સ્વર્ગી ધામ; | |||
|- | |||
| | |||
|ગૌરવના રાજાને આપો, મનડાં માંહે ઠામ. Aavi. | |||
|- | |||
|૮ | |||
|ગભાણે પોઢેલો તે પન રહેવા દો નહિ ત્યાંય; | |||
|- | |||
| | |||
|આપો હૈયું રહેવા તેને, રહેશે સ્વર્ગી રાય. Aavi. | |||
|- | |||
|૯ | |||
|ઉરે ખ્રિસ્ત રહે તો પૂરી શાંતિ, આનંદ થાય; | |||
|- | |||
| | |||
|ખ્રિસ્ત જયંતી સુખકર થાશે, દુ:ખડાં સર્વ જાય. Aavi. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 07:56, 12 August 2013
૬૯ - આવી આનંદી નાતાલ
| ગરબીનો ઢાળ | |
| (તાલ : કેહરવા) | |
| (મારા પ્રાણપ્રિય ઈસુ - એ રાગ) | |
| કર્તા : | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ટેક : | આવી આનંદી નાતાલ, જન્મ્યો ખ્રિસ્ત, પ્રભુ, ભોપાળ. |
| ૧ | રાજાઓનો રાજા અને સૃષ્ટિનો સૃજનાર; |
| સ્વર્ગી ગૌરવ મૂકી લીધો માનવનો અવતાર. આવી. | |
| ૨ | જગસ્વામીએ જગ પર કીધી ભારે અદ્ભુત મ્હેર; |
| કન્યા મરિયમ પેટે જન્મ્યો દાઊદ કેરે શહેર. આવી. | |
| ૩ | દૂતો શ્વેતાંબર પહેરેલા આકાશે દેખાય; |
| મનહર સુંદર રાગે તેઓ ખ્રિસ્ત જયંતી ગાય. આવી. | |
| ૪ | હે જગવાસી, જાગૃત થાજો હર્ષે ગાઓ ગાન; |
| તમ કાજે આ છે શુભ વાર્તા, સુણો દઈએ ધ્યાન. આવી. | |
| ૫ | તારે કાજે, મારે કાજે, સૌ માનવને કાજ; |
| શુભ વાર્તા આ સૌને કાજે, જન્મ્યો ત્રાતા આજ. આવી. | |
| ૬ | હે જગવાસી, હર્ષ કરીને દો ત્રાતાને માન; |
| જન્મેલા રાજાનાં ગાઓ જય જય કરતાં ગાન. આવી. | |
| ૭ | આવ્યો છે એ જગને કાજે, છોડી સ્વર્ગી ધામ; |
| ગૌરવના રાજાને આપો, મનડાં માંહે ઠામ. આવી. | |
| ૮ | ગભાણે પોઢેલો તે પન રહેવા દો નહિ ત્યાંય; |
| આપો હૈયું રહેવા તેને, રહેશે સ્વર્ગી રાય. આવી. | |
| ૯ | ઉરે ખ્રિસ્ત રહે તો પૂરી શાંતિ, આનંદ થાય; |
| ખ્રિસ્ત જયંતી સુખકર થાશે, દુ:ખડાં સર્વ જાય. આવી. |
Phonetic English
| Garbino Dhaad | |
| (Taal : Keharavaa) | |
| (Maaraa Praanapriya Isu - Ae Raag) | |
| Kartaa : | Kaa. Maa. Ratnagraahi |
| Tek : | Aavi aanandi naataal, janmyo khrist, prabhu, bhopaad. |
| 1 | Raajaaono raajaa ane shrushtino shrujanaar; |
| Swargi gaurav muki lidho maanavano avtaar. Aavi. | |
| 2 | Jagaswamiae jag par kidhi bhaare anant mher; |
| Kanyaa mariyam pete janmyo daaud kere shaher. Aavi. | |
| ૩ | દૂતો શ્વેતાંબર પહેરેલા આકાશે દેખાય; |
| મનહર સુંદર રાગે તેઓ ખ્રિસ્ત જયંતી ગાય. Aavi. | |
| ૪ | હે જગવાસી, જાગૃત થાજો હર્ષે ગાઓ ગાન; |
| તમ કાજે આ છે શુભ વાર્તા, સુણો દઈએ ધ્યાન. Aavi. | |
| ૫ | તારે કાજે, મારે કાજે, સૌ માનવને કાજ; |
| શુભ વાર્તા આ સૌને કાજે, જન્મ્યો ત્રાતા આજ. Aavi. | |
| ૬ | હે જગવાસી, હર્ષ કરીને દો ત્રાતાને માન; |
| જન્મેલા રાજાનાં ગાઓ જય જય કરતાં ગાન. Aavi. | |
| ૭ | આવ્યો છે એ જગને કાજે, છોડી સ્વર્ગી ધામ; |
| ગૌરવના રાજાને આપો, મનડાં માંહે ઠામ. Aavi. | |
| ૮ | ગભાણે પોઢેલો તે પન રહેવા દો નહિ ત્યાંય; |
| આપો હૈયું રહેવા તેને, રહેશે સ્વર્ગી રાય. Aavi. | |
| ૯ | ઉરે ખ્રિસ્ત રહે તો પૂરી શાંતિ, આનંદ થાય; |
| ખ્રિસ્ત જયંતી સુખકર થાશે, દુ:ખડાં સર્વ જાય. Aavi. |