52: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૫૨ – ઈશ્વર દ્ધારા ભકતોનો જય== {| |+૫૨ – ઈશ્વર દ્ધારા ભકતોનો જય |- |૧ |દેવ ..." |
|||
| Line 34: | Line 34: | ||
|તો પછી ભક્તને કોણની બીક? | |તો પછી ભક્તને કોણની બીક? | ||
|દેવ છે આશરો તો બધું ઠીક. | |દેવ છે આશરો તો બધું ઠીક. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+52 – Ishvar dwaaraa bhaktono jay | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dev che aasharo santano roj,દેવ છે આશરો સંતનો રોજ, | |||
|To pachi shu kare dushtani foj? | |||
|- | |||
| | |||
|Traas paami jashe santthi door, | |||
|Santni fojamaa khrist che shoor. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Hoya joddha ghanaa joramaa puur, | |||
|Toy paachaa pade santthi door, | |||
|- | |||
| | |||
|"Aeliyaa saamane ruthiyo raay, | |||
|Jivanthi maaravaa foj tyaa dhaay; | |||
|- | |||
|3 | |||
|Devno aasharo aeliyaa paas, | |||
|Raaynaa sainiko paamiyaa naash". | |||
|- | |||
| | |||
|Ae vinaa daakhalaa shastamaa vaacha, | |||
|Aagadathi, sihathi naa thai aancha. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Bhaktno paksh dhare prabhu nit, | |||
|Te vade bhaktni sarvdaa jeet; | |||
|- | |||
| | |||
|To pachi bhaktne konani beek? | |||
|Dev che aasharo to badhu thik. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 12:39, 10 August 2013
૫૨ – ઈશ્વર દ્ધારા ભકતોનો જય
| ૧ | દેવ છે આશરો સંતનો રોજ, | તો પછી શું કરે દુષ્ટની ફોજ? |
| ત્રાસ પામી જશે સંતથી દૂર, | સંતની ફોજમાં ખ્રિસ્ત છે શૂર. | |
| ૨ | હોય જોદ્ધા ઘણા જોરમાં પૂર, | તોય પાછા પડે સંતથી દૂર, |
| "એલિયા સામણે રૂઠિયો રાય, | જીવથી મારવા ફોજ ત્યાં ધાય; | |
| ૩ | દેવનો આશરો એલિયા પાસ, | રાયના સૈનિકો પામિયા નાશ". |
| એ વિના દાખલા શાસ્ત્રમાં વાંચ, | આગળથી, સિંહથી ના થઈ આંચ. | |
| ૪ | ભક્તનો પક્ષ ધરે પ્રભુ નિત, | તે વડે ભક્તની સર્વદા જીત; |
| તો પછી ભક્તને કોણની બીક? | દેવ છે આશરો તો બધું ઠીક. |
Phonetic English
| 1 | Dev che aasharo santano roj,દેવ છે આશરો સંતનો રોજ, | To pachi shu kare dushtani foj? |
| Traas paami jashe santthi door, | Santni fojamaa khrist che shoor. | |
| 2 | Hoya joddha ghanaa joramaa puur, | Toy paachaa pade santthi door, |
| "Aeliyaa saamane ruthiyo raay, | Jivanthi maaravaa foj tyaa dhaay; | |
| 3 | Devno aasharo aeliyaa paas, | Raaynaa sainiko paamiyaa naash". |
| Ae vinaa daakhalaa shastamaa vaacha, | Aagadathi, sihathi naa thai aancha. | |
| 4 | Bhaktno paksh dhare prabhu nit, | Te vade bhaktni sarvdaa jeet; |
| To pachi bhaktne konani beek? | Dev che aasharo to badhu thik. |