36: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| Line 58: | Line 58: | ||
| | | | ||
|ને સ્તવનો ગાતાં હર્ષથી જાગીશ પ્રભાતે. | |ને સ્તવનો ગાતાં હર્ષથી જાગીશ પ્રભાતે. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+36 - Raatni Praarthana | |||
|- | |||
| | |||
|Vikraant | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|M. Z. Thakor. | |||
|- | |||
|1 | |||
|He prabhuji, muj praarth suno, 'mujne tam doro.' | |||
|- | |||
| | |||
|Maarg ghano bhaykaarak che 'mujne tam doro.' | |||
|- | |||
| | |||
|Aave che rajani ghasani dhasati, muj che ghar aaghe, | |||
|- | |||
| | |||
|Divya mashaal daya j thaki, dharajo muj maarge. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vhogam nirakata van to bahu vikat bhaaso, | |||
|- | |||
| | |||
|Oth nathi, sahavaas nathi, prabhu, raho muj paase; | |||
|- | |||
| | |||
|Che muj paay shramit ghana badhin janae, | |||
|- | |||
| | |||
|Vaadad ghor chavaay nabhe akadaaman thae. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Maate, premad paankh tade mujne tam thanko, | |||
|- | |||
| | |||
|Jokham jeevatana saghada mujthi dur raako; | |||
|- | |||
| | |||
|Moh ane garvthi manadu harakhayu sahu vaate, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan ae sarv maaf kari, prabhu, raho muj saathe. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Nisha andhaari, pan te tamne nav thanke, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhor thata lag nirakhajo karunaamay aankhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaare, hoon karma prabhuna uunghish niraante, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne stavano gaata harshthi jaagish prabhaate. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 22:54, 29 August 2013
૩૬ - રાતની પ્રાર્થના
| વિક્રાંત | |
| કર્તા : | એમ. ઝેડ. ઠાકોર. |
| ૧ | હે પ્રભુજી, મુજ પ્રાર્થ સુણો, 'મુજને તમ દોરો.' |
| માર્ગ ઘણો ભયકારક છે 'મુજને તમ દોરો.' | |
| આવે છે રજની ઘસની ધસતી, મુજ છે ઘર આઘે, | |
| દિવ્ય મશાલ દયા જ થકી, ધરજો મુજ માર્ગે. | |
|
૨ |
ચોગમ નીરકતાં વન તો બહુ વિકટ ભાસો, |
| ઓથ નથી, સહવાસ નથી, પ્રભુ, રહો મુજ પાસે; | |
| છે મુજ પાય શ્રમિત ઘણા બળહીન જણાએ, | |
| વાદળ ઘોર છવાય નભે અકળામણ થાએ. | |
|
૩ |
માટે, પ્રેમળ પાંખ તળે મુજને તમ ઢાંકો, |
| જોખમ જીવતણાં સઘળાં મુજથી દૂર રાકો; | |
| મોહ અને ગર્વથી મનડું હરખ્યું સહુ વાતે, | |
| તોપણ એ સર્વ માફ કરી, પ્રભુ, રહો મુજ સાથે. | |
|
૪ |
નિશા અંધારી, પણ તે તમને નવ ઢાંકે, |
| ભોર થતાં લગ નીરખજો કરુણામય આંખે; | |
| ત્યારે, હું કરમાં પ્રભુના ઊંઘીશ નિરાંતે, | |
| ને સ્તવનો ગાતાં હર્ષથી જાગીશ પ્રભાતે. |
Phonetic English
| Vikraant | |
| Kartaa : | M. Z. Thakor. |
| 1 | He prabhuji, muj praarth suno, 'mujne tam doro.' |
| Maarg ghano bhaykaarak che 'mujne tam doro.' | |
| Aave che rajani ghasani dhasati, muj che ghar aaghe, | |
| Divya mashaal daya j thaki, dharajo muj maarge. | |
| 2 | Vhogam nirakata van to bahu vikat bhaaso, |
| Oth nathi, sahavaas nathi, prabhu, raho muj paase; | |
| Che muj paay shramit ghana badhin janae, | |
| Vaadad ghor chavaay nabhe akadaaman thae. | |
| 3 | Maate, premad paankh tade mujne tam thanko, |
| Jokham jeevatana saghada mujthi dur raako; | |
| Moh ane garvthi manadu harakhayu sahu vaate, | |
| Topan ae sarv maaf kari, prabhu, raho muj saathe. | |
| 4 | Nisha andhaari, pan te tamne nav thanke, |
| Bhor thata lag nirakhajo karunaamay aankhe; | |
| Tyaare, hoon karma prabhuna uunghish niraante, | |
| Ne stavano gaata harshthi jaagish prabhaate. |