29: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૨૯ – સવારનું ગીત== {| |+૨૯ – સવારનું ગીત |- |ટેક : |દેવ દાતારને સ્તોત્રથી ..." |
|||
| Line 29: | Line 29: | ||
| | | | ||
|તાપથી ભોરનો ઓસ જેવો બળે, તેમ મારાં બળે સર્વ પાપો.દેવ. | |તાપથી ભોરનો ઓસ જેવો બળે, તેમ મારાં બળે સર્વ પાપો.દેવ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+29 – Sawaarnu Geet | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Dev daataarne stotrathi maanjo, lok bhoochakrana sarv vaasi. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Het raakhi ghanu chetaje, jeev, tu, jaagata uthaje surya saathe; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaamani sharatama dodava madaje, sustine tyaagaje vaate.Dev. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Ishana kirtno gujje bhorama, bhakitathi jaagaje aej veda; | |||
|- | |||
| | |||
|Dharmani vaatane jhaal dadhata thaki, dushtni vaatene maar thela. Dev. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ishware raatma purn sanabhaarata, jeev kidho ghano aaj taajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Aem to motani uunghathi jaagata amar uthadashe jeev saajo. Dev. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jaagata praarthana, he yahova, karu, boom suni mane arth aapo; | |||
|- | |||
| | |||
|Taapthi bhorano os jevo bade, tem maara bade sarv paapo. Dev. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 06:14, 29 August 2013
૨૯ – સવારનું ગીત
| ટેક : | દેવ દાતારને સ્તોત્રથી માનજો, લોક ભૂચક્રના સર્વ વાસી. |
| ૧ | હેત રાખી ઘણું ચેતજે, જીવ, તું, જાગતાં ઊઠજે સૂર્ય સાથે; |
| કામની શરતમાં દોડવા માંડજે, સુસ્તીને ત્યાગજે વાતે.દેવ. | |
| ૨ | ઈશનાં કીર્તનો ગુંજ્જે ભોરમાં, ભકિતથી જાગજે એ જ વેળા; |
| ધર્મની વાતને ઝાલ દઢતા થકી, દુષ્ટની વાતેને માર ઠેલા.દેવ. | |
| ૩ | ઈશ્વરે રાતમાં પૂર્ણ સંભારતાં, જીવ કીધો ઘણો આજ તાજો; |
| એમ તો મોતની ઊંઘથી જાગતાં અમર ઉઠાડશે જીવ સાજો.દેવ. | |
| ૪ | જાગતાં પ્રાર્થના, હે યહોવા, કરું, બૂમ સુણી મને અર્થ આપો; |
| તાપથી ભોરનો ઓસ જેવો બળે, તેમ મારાં બળે સર્વ પાપો.દેવ. |
Phonetic English
| Tek : | Dev daataarne stotrathi maanjo, lok bhoochakrana sarv vaasi. |
| 1 | Het raakhi ghanu chetaje, jeev, tu, jaagata uthaje surya saathe; |
| Kaamani sharatama dodava madaje, sustine tyaagaje vaate.Dev. | |
| 2 | Ishana kirtno gujje bhorama, bhakitathi jaagaje aej veda; |
| Dharmani vaatane jhaal dadhata thaki, dushtni vaatene maar thela. Dev. | |
| 3 | Ishware raatma purn sanabhaarata, jeev kidho ghano aaj taajo; |
| Aem to motani uunghathi jaagata amar uthadashe jeev saajo. Dev. | |
| 4 | Jaagata praarthana, he yahova, karu, boom suni mane arth aapo; |
| Taapthi bhorano os jevo bade, tem maara bade sarv paapo. Dev. |