299: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજું કંઈ ન જાણું == {| |+૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજ..." |
|||
| (11 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|મારા પ્રભુના થંભ સિવાય, હું તો બીજું ન જાણું | |મારા પ્રભુના થંભ સિવાય, હું તો બીજું ન જાણું કાંઈ. | ||
|- | |- | ||
| Line 34: | Line 34: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
| | |ઘણાક વૈદો ઔષધમાં ને વાઢકાપમાં વખણાય, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 52: | Line 52: | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
| | |જગના વિદ્વાનો નવ જાણે થંભ તણી મોટાઈ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 61: | Line 61: | ||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
|ભણી ગણી એમ | |ભણી ગણી એમ વિધવિધ વિદ્યા કાઢે નવીન નવાઈ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 81: | Line 81: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ | |તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ ગાળશું સ્વરની માંહી. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+299 - Isuna Thambh Sivaay Beejun Kai Na Jaahnu | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Daniel Dahyabhai | |||
|- | |||
| | |||
|Maara prabhuna thambh sivaay, hu to beeju na jaanu kaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Koi jaane chhe khagohd, bhoogohd, ganitama pankaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Tattvo ne tarkoma jhaajha jhaajhi kare chhe vadaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Anek yantro ane vaajintro, chaalaaki ne chaturaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Kahda kare chhe akahdit jevi, oode vimaan havaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ghahnaak vaido aushadhama ne vaadhakaapama vakhanaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Aushadh aape akaseer evu, palama saaja thaay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Daata, bhakta, vakata, chhe bahu shoora janoye ghahnaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Kare mohit man maanaveeona juo jagatani maay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Jagana vidvaano nav jaahne thambh tahni motaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Ante teo prabhu sameepe jashe jaroor sharamaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Bhahni gahni em vidhavidh vidya kaadhe naveen navaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Anahad sampat thambh tahni to jaahne nahi re jaraay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Bhale ganaati jagama maari ati ghahni moorkhaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Samaje kyaanthi gunga jan to attar khushabo, bhai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Tethi ja shaanti, tethi ja saphahdata, tethi manoni saphaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Tethi ame sahu sukhi sadaakaahd gaahdashu svarani maahi. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj299.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:299 Mara Prabhu Na Thambh Sivay_Traditional Tune.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Kalavati== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:299 Mara Prabhu Na Thambh Sivay_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:49, 5 May 2020
૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજું કંઈ ન જાણું
| કર્તા: દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ | |
| મારા પ્રભુના થંભ સિવાય, હું તો બીજું ન જાણું કાંઈ. | |
| ૧ | કોઈ જાણે છે ખગોળ, ભૂગોળ, ગણિતમાં પંકાય, |
| તત્ત્વો ને તર્કોમાં ઝાઝા ઝાઝી કરે છે વડાઈ. | |
| ૨ | અનેક યંત્રો અને વાજિંત્રો, ચાલાકી ને ચતુરાઈ, |
| કળા કરે છે અકળિત જેવી, ઊડે વિમાન હવાઈ. | |
| ૩ | ઘણાક વૈદો ઔષધમાં ને વાઢકાપમાં વખણાય, |
| ઔષધ આપે અકસીર એવું, પળમાં સાજાં થાય. | |
| ૪ | દાતા, ભકતા, વકતા, છે બહુ શૂરા જનોયે ઘણાય, |
| કરે મોહિત મન માનવીઓનાં જુઓ જગતની માંય. | |
| ૫ | જગના વિદ્વાનો નવ જાણે થંભ તણી મોટાઈ, |
| અંતે તેઓ પ્રભુ સમીપે જશે જરૂર શરમાઈ. | |
| ૬ | ભણી ગણી એમ વિધવિધ વિદ્યા કાઢે નવીન નવાઈ, |
| અનહદ સંપત થંભ તણી તો જાણે નહિ રે જરાય. | |
| ૭ | ભલે ગણાતી જગમાં મારી અતિ ઘણી મૂર્ખાઈ, |
| સમજે ક્યાંથી ગુંગા જન તો અત્તર ખુશબો, ભાઈ. | |
| ૮ | તેથી જ શાંતિ, તેથી જ સફળતા, તેથી મનોની સફાઈ, |
| તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ ગાળશું સ્વરની માંહી. |
Phonetic English
| Karta: Daniel Dahyabhai | |
| Maara prabhuna thambh sivaay, hu to beeju na jaanu kaai. | |
| 1 | Koi jaane chhe khagohd, bhoogohd, ganitama pankaay, |
| Tattvo ne tarkoma jhaajha jhaajhi kare chhe vadaai. | |
| 2 | Anek yantro ane vaajintro, chaalaaki ne chaturaai, |
| Kahda kare chhe akahdit jevi, oode vimaan havaai. | |
| 3 | Ghahnaak vaido aushadhama ne vaadhakaapama vakhanaay, |
| Aushadh aape akaseer evu, palama saaja thaay. | |
| 4 | Daata, bhakta, vakata, chhe bahu shoora janoye ghahnaay, |
| Kare mohit man maanaveeona juo jagatani maay. | |
| 5 | Jagana vidvaano nav jaahne thambh tahni motaai, |
| Ante teo prabhu sameepe jashe jaroor sharamaai. | |
| 6 | Bhahni gahni em vidhavidh vidya kaadhe naveen navaai, |
| Anahad sampat thambh tahni to jaahne nahi re jaraay. | |
| 7 | Bhale ganaati jagama maari ati ghahni moorkhaai, |
| Samaje kyaanthi gunga jan to attar khushabo, bhai. | |
| 8 | Tethi ja shaanti, tethi ja saphahdata, tethi manoni saphaai, |
| Tethi ame sahu sukhi sadaakaahd gaahdashu svarani maahi. |
Image
Media - Traditional Tune
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Kalavati