18: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "૧૮ – યહોવા મારો પાળક છે ૧ મારો પાળક દેવ છે, અછત કદી નહિ થાય; લીલો બીડે..." |
|||
| (13 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
૧૮ – યહોવા મારો પાળક છે | ==૧૮ – યહોવા મારો પાળક છે== | ||
૧ મારો પાળક દેવ છે, અછત કદી નહિ થાય; | {| | ||
|+૧૮ – યહોવા મારો પાળક છે | |||
|- | |||
|૧ | |||
|મારો પાળક દેવ છે, અછત કદી નહિ થાય; | |||
|- | |||
| | |||
|લીલે બીડે તે મને સુવાને લઈ જાય. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|શાંત નદીના તીર પર, દોરે ઝાલી હાથ; | |||
|- | |||
| | |||
|મારો જીવ દિને દિને, બળ પકડે સાક્ષાત્. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|સત્ય તણો જ્યાં પંથ છે, ત્યાં જ ચલાવે પાય; | |||
|- | |||
| | |||
|એવું દેવ કરે સદા, નામ તણે મહિમાય. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|મોત તણી છાંયે થઈ, મારે ફરવું થાય; | |||
|- | |||
| | |||
|તેવા ભયની ખીણમાં, બીક ન જાણું કાંય. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|કાંકે તું મુજ પાસ છે, દૂર નથી કો વાર; | |||
|- | |||
| | |||
|તુજ સોટી ને લાકડી, દિલાસો દેનાર. | |||
|- | |||
|૬ | |||
|મારું ભોજન સિદ્ધ પણ વૈરી સમ્મુખ થાય; | |||
|- | |||
| | |||
|માથે ચોળે તેલ તું, મુજ પ્યાલું ઊભરાય. | |||
|- | |||
|૭ | |||
|જીવનના દિન સર્વમાં, પ્રેમ, દયા મુજ પાસ; | |||
|- | |||
| | |||
|ઈશ્વરમંદિરમાં સદા, હું રાખું મુજ વાસ. | |||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+18 – Yahova Maro Palak Che | |||
|- | |||
|1 | |||
|Maro palak dev che, achat kadi nahi thay; | |||
|- | |||
| | |||
|Lile bide te mane suvaane lai jaay. | |||
|- | |||
|2 | |||
| Shaant nadina tir par, dore jhali haath; | |||
|- | |||
| | |||
|Maro jeev dine dine, bal pakade sakshat. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Satya tano jya panth che, tyan j chalave paay; | |||
|- | |||
| | |||
|Aevu dev kare sada, naam tane mahimaay. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mot tani chaanye thai, maare pharavu thaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Teva bhayni khinma bik na jaanu kaay. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaanke tu muj pas che, dur nathi ko vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj soti ne lakadi, dilaso denar. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Maru bhojan siddh pan vairi sammukh thaay; | |||
|- | |||
| | |||
|Maathe chole tel tu, muj pyaalu ubharaay. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Jeevanana din sarvama, prem, daya muj pas; | |||
|- | |||
| | |||
|Ishwarmandirma sada, hu rakhu muj vaas. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj18.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:18 Maro Palak Dev Che (mp3cut.net).mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:18 Maro Palak Dev Che_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 08:00, 24 May 2021
૧૮ – યહોવા મારો પાળક છે
| ૧ | મારો પાળક દેવ છે, અછત કદી નહિ થાય; |
| લીલે બીડે તે મને સુવાને લઈ જાય. | |
| ૨ | શાંત નદીના તીર પર, દોરે ઝાલી હાથ; |
| મારો જીવ દિને દિને, બળ પકડે સાક્ષાત્. | |
| ૩ | સત્ય તણો જ્યાં પંથ છે, ત્યાં જ ચલાવે પાય; |
| એવું દેવ કરે સદા, નામ તણે મહિમાય. | |
| ૪ | મોત તણી છાંયે થઈ, મારે ફરવું થાય; |
| તેવા ભયની ખીણમાં, બીક ન જાણું કાંય. | |
| ૫ | કાંકે તું મુજ પાસ છે, દૂર નથી કો વાર; |
| તુજ સોટી ને લાકડી, દિલાસો દેનાર. | |
| ૬ | મારું ભોજન સિદ્ધ પણ વૈરી સમ્મુખ થાય; |
| માથે ચોળે તેલ તું, મુજ પ્યાલું ઊભરાય. | |
| ૭ | જીવનના દિન સર્વમાં, પ્રેમ, દયા મુજ પાસ; |
| ઈશ્વરમંદિરમાં સદા, હું રાખું મુજ વાસ. |
Phonetic English
| 1 | Maro palak dev che, achat kadi nahi thay; |
| Lile bide te mane suvaane lai jaay. | |
| 2 | Shaant nadina tir par, dore jhali haath; |
| Maro jeev dine dine, bal pakade sakshat. | |
| 3 | Satya tano jya panth che, tyan j chalave paay; |
| Aevu dev kare sada, naam tane mahimaay. | |
| 4 | Mot tani chaanye thai, maare pharavu thaay; |
| Teva bhayni khinma bik na jaanu kaay. | |
| 5 | Kaanke tu muj pas che, dur nathi ko vaar; |
| Tuj soti ne lakadi, dilaso denar. | |
| 6 | Maru bhojan siddh pan vairi sammukh thaay; |
| Maathe chole tel tu, muj pyaalu ubharaay. | |
| 7 | Jeevanana din sarvama, prem, daya muj pas; |
| Ishwarmandirma sada, hu rakhu muj vaas. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel