283: Difference between revisions
Created page with "== ૨૮૩ - મિલાપ == {| |+૨૮૩ - મિલાપ |- | |૬, ૬, ૬, ૬, ૮, ૮ સ્વરો |- | |"Arise, my soul, arise"! |- | |Tune : Lenox |- | |..." |
|||
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 58: | Line 58: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જો તે પ્રાર્થ કરે છે, મુજ કાજ દાદ માગે | |જો તે પ્રાર્થ કરે છે, મુજ કાજ દાદ માગે છે; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 85: | Line 85: | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
|મુજ દેવ સાથ મિલાપ, માફીનો સુણું સ્વર; | |મુજ દેવ સાથ છે મિલાપ, માફીનો સુણું સ્વર; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 96: | Line 96: | ||
|" આબ્બા, બાપ," પોકારું હું દાસ. | |" આબ્બા, બાપ," પોકારું હું દાસ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+283 - Milaap | |||
|- | |||
| | |||
|6, 6, 6, 6, 8, 8 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Arise, my soul, arise"! | |||
|- | |||
| | |||
|Tune : Lenox | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Charles Wesli, | |||
|- | |||
| | |||
|1707-88 | |||
|- | |||
| | |||
|Anu. : Yusaf Dhanjibhai | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Uuth, maara aatma, uuth, gunaani beek kar door; | |||
|- | |||
| | |||
|Raktanu arpan akhoot, te che mujh maat hajoor; | |||
|- | |||
| | |||
|Che mujh jaamin raajyaasan paas, (2) | |||
|- | |||
| | |||
|Tena haath par che mujh naam khaas. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Re' che sada aakaash, mujh madhyasthi karava, | |||
|- | |||
| | |||
|Taarahnsaadhak pyaar khaas ne rakt mujh daad maagava; | |||
|- | |||
| | |||
|Tenu rakt praayashchitt sau kaaj, (2) | |||
|- | |||
| | |||
|Te chaante che krupaasan aaj. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ve'ta paanch gha jene, padaya kaalavariae; | |||
|- | |||
| | |||
|Jo te praarth kare che, mujh kaaj daad maage che | |||
|- | |||
| | |||
|Ne pokaare, "Tene maaf kar, (2) | |||
|- | |||
| | |||
|Ke na mare ae paapi nar." | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Baap te praarth saambhahde che, nij abhishiktani khaas, | |||
|- | |||
| | |||
|Te paacho na vaade nijh putrane niraash; | |||
|- | |||
| | |||
|Raktane lidhe aatma kahe che, (2) | |||
|- | |||
| | |||
|Ke "Tujane janmaavyo deve." | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Mujh dev saath che milaap, maafino suhnu swar; | |||
|- | |||
| | |||
|Hu putra, te mujh baap, mujane nathi koi dar; | |||
|- | |||
| | |||
|Vishwaasathi aavu teni paas; (2) | |||
|- | |||
| | |||
|"Aabba, baap," pokaaru hu daas. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj283.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Lenox - Sung By Mr.Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:283 .mp3}}}} | |||
==Media - Composition By Nelson Christian == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:283 Uth Mara Atma Uth By Nelson Christian.mp3}}}} | |||