462: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૬૨ - દેશસેવક == {| |+૪૬૨ - દેશસેવક |- | |ગઝલ |- | |(એફેસી. ૬ : ૧૦-૧૭) |- | |કર્તા: ફિલ..." |
No edit summary |
||
| (3 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 99: | Line 99: | ||
|ઘટે તો પ્રાણ અર્પીશું વહાલા હિંદને માટે. | |ઘટે તો પ્રાણ અર્પીશું વહાલા હિંદને માટે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+462 - Deshasevak | |||
|- | |||
| | |||
|Gajhal | |||
|- | |||
| | |||
|(Effacy. 6 : 10-17) | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Philip H. Kishviyan | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Are o hindana yuvaan, rahya shun bhoolamaan bhaare ? | |||
|- | |||
| | |||
|Banone Khristana sainik tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Samay baareek aave chhe, shoora sainik thaaone; | |||
|- | |||
| | |||
|Grahi lo yuddh saamagri tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Kasone satyathi kamar, dharone nyaayanun bakhtar; | |||
|- | |||
| | |||
|Suvaarta shaantini pagamaan tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dharo vishvaas keri dhaal, holavavaane bhoondaanaan baan; | |||
|- | |||
| | |||
|Dharo shir top taaranaano tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Graho taravaar aatmaani, Prabhuni vaat e maani; | |||
|- | |||
| | |||
|Chalaavone chapalataathi tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Daro nahi, Khrist chhe aage, tamaari jeet to thaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Pado yaahom kareene aaj tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Tamaarun jor batalaavo, shetaani raaj palataavo; | |||
|- | |||
| | |||
|Vijayadhvaj aaj pharakaavo tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Hradayano raajavi thaeene have phaavi gayo chhe te, | |||
|- | |||
| | |||
|Hathaavi tehane ladajo tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Nahi parava karo tanani agar motaai ke dhanani; | |||
|- | |||
| | |||
|Karo tam dehanun arpan tamaara deshane maate. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|9 | |||
|Jagat jyoti thayo Isu, pachhi shun aapane darashun ? | |||
|- | |||
| | |||
|Ghate to praan arpeeshun vahaala hindane maate. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj462.JPG|500px]] | |||
==Media - Gazal== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:462 Are O Hind Na Yuvan_Gazal.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:462 Are O Hind Na Yuvan_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 03:21, 14 September 2016
૪૬૨ - દેશસેવક
| ગઝલ | |
| (એફેસી. ૬ : ૧૦-૧૭) | |
| કર્તા: ફિલિપ એચ. કિશ્વિયન | |
| ટેક: | અરે ઓ હિંદના યુવાન, રહ્યા શું ભૂલમાં ભારે ? |
| બનોને ખ્રિસ્તના સૈનિક તમારા દેશને માટે. | |
| ૧ | સમય બારીક આવે છે, શૂરા સૈનિક થાઓને; |
| ગ્રહી લો યુદ્ધ સામગ્રી તમારા દેશને માટે. | |
| ૨ | કસોને સત્યથી કમર, ધરોને ન્યાયનું બખ્તર; |
| સુવાર્તા શાંતિની પગમાં તમારા દેશને માટે. | |
| ૩ | ધરો વિશ્વાસ કેરી ઢાલ, હોલવવાને ભૂંડાનાં બાણ; |
| ધરો શિર ટોપ તારણાનો તમારા દેશને માટે. | |
| ૪ | ગ્રહો તરવાર આત્માની, પ્રભુની વાત એ માની; |
| ચલાવોને ચપળતાથી તમારા દેશને માટે. | |
| ૫ | ડરો નહિ, ખ્રિસ્ત છે આગે, તમારી જીત તો થાશે; |
| પડો યાહોમ કરીને આજ તમારા દેશને માટે. | |
| ૬ | તમારું જોર બતલાવો, શેતાની રાજ પલટાવો; |
| વિજયધ્વજ આજ ફરકાવો તમારા દેશને માટે. | |
| ૭ | હ્રદયનો રાજવી થઈને હવે ફાવી ગયો છે તે, |
| હઠાવી તેહને લડજો તમારા દેશને માટે. | |
| ૮ | નહિ પરવા કરો તનની અગર મોટાઈ કે ધનની; |
| કરો તમ દેહનું અર્પણ તમારા દેશને માટે. | |
| ૯ | જગત જ્યોતિ થયો ઈસુ, પછી શું આપણે ડરશું ? |
| ઘટે તો પ્રાણ અર્પીશું વહાલા હિંદને માટે. |
Phonetic English
| Gajhal | |
| (Effacy. 6 : 10-17) | |
| Karta: Philip H. Kishviyan | |
| Tek: | Are o hindana yuvaan, rahya shun bhoolamaan bhaare ? |
| Banone Khristana sainik tamaara deshane maate. | |
| 1 | Samay baareek aave chhe, shoora sainik thaaone; |
| Grahi lo yuddh saamagri tamaara deshane maate. | |
| 2 | Kasone satyathi kamar, dharone nyaayanun bakhtar; |
| Suvaarta shaantini pagamaan tamaara deshane maate. | |
| 3 | Dharo vishvaas keri dhaal, holavavaane bhoondaanaan baan; |
| Dharo shir top taaranaano tamaara deshane maate. | |
| 4 | Graho taravaar aatmaani, Prabhuni vaat e maani; |
| Chalaavone chapalataathi tamaara deshane maate. | |
| 5 | Daro nahi, Khrist chhe aage, tamaari jeet to thaashe; |
| Pado yaahom kareene aaj tamaara deshane maate. | |
| 6 | Tamaarun jor batalaavo, shetaani raaj palataavo; |
| Vijayadhvaj aaj pharakaavo tamaara deshane maate. | |
| 7 | Hradayano raajavi thaeene have phaavi gayo chhe te, |
| Hathaavi tehane ladajo tamaara deshane maate. | |
| 8 | Nahi parava karo tanani agar motaai ke dhanani; |
| Karo tam dehanun arpan tamaara deshane maate. | |
| 9 | Jagat jyoti thayo Isu, pachhi shun aapane darashun ? |
| Ghate to praan arpeeshun vahaala hindane maate. |
Image
Media - Gazal
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel