459: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૫૯ - ખ્રિસ્તી સંગત == {| |+૪૫૯ - ખ્રિસ્તી સંગત |- | |૬, ૬, ૮ ,૬ સ્વરો |- | |"Blest be the ti..." |
|||
| (4 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 63: | Line 63: | ||
|ને પ્રેમ ને સત્સંગમાં અમાપ, સ્વર્ગ માંહે સૌ રહીશું. | |ને પ્રેમ ને સત્સંગમાં અમાપ, સ્વર્ગ માંહે સૌ રહીશું. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+459 - Khristi Sangat | |||
|- | |||
| | |||
|6, 6, 8 ,6 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Blest be the tie that binds" | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dhanya chhe Khristano prem, jode amaaraan chitt; | |||
|- | |||
| | |||
|Khristi sangat chhe anupam, svarganaan jevi khacheet ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Pitaana takht saame ekthaan thayaan ek dhyaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Dilaaso, aashaan, chinta, beek, aasarshamaan sau samaan. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ekamekana khed maanhe ne bojamaan laeeye bhaag, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne dukhomaan sahalaganeethi aansu ve' chhe athaag. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Chhootaan padeeye tyaare laage manamaan udaas, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan chittamaan ek ja chheeye, phari malavaani aash. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Jeevanamaan dhanya aash karaave hinmatavaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Chaaleeye aa umedamaan khaas, ne raheeye aashaavaab. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Shok, mahenat, dukh ne paap, sahuthi chhootaan thaeeshun; | |||
|- | |||
| | |||
|Ne prem ne satsangamaan amaap, svarg maanhe sau raheeshun. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj459.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Dennis - Sung By Mr.Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:459.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : Doncaster == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:Doncaster + Have Faith In God My Heart.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 00:47, 7 February 2022
૪૫૯ - ખ્રિસ્તી સંગત
| ૬, ૬, ૮ ,૬ સ્વરો | |
| "Blest be the tie that binds" | |
| ૧ | ધન્ય છે ખ્રિસ્તનો પ્રેમ, જોડે અમારાં ચિત્ત; |
| ખ્રિસ્તી સંગત છે અનુપમ, સ્વર્ગનાં જેવી ખચીત ! | |
| ૨ | પિતાના તખ્ત સામે એક્ઠાં થયાં એક ધ્યાન, |
| દિલાસો, આશાં, ચિંતા, બીક, આસર્શમાં સૌ સમાન. | |
| ૩ | એકમેકના ખેદ માંહે ને બોજમાં લઈએ ભાગ, |
| ને દુ:ખોમાં સહલગણીથી આંસુ વે' છે અથાગ. | |
| ૪ | છૂટાં પડીએ ત્યારે લાગે મનમાં ઉદાસ, |
| તોપણ ચિત્તમાં એક જ છીએ, ફરી મળવાની આશ. | |
| ૫ | જીવનમાં ધન્ય આશ કરાવે હિંમતવાન; |
| ચાલીએ આ ઉમેદમાં ખાસ, ને રહીએ આશાવાબ. | |
| ૬ | શોક, મહેનત, દુ:ખ ને પાપ, સહુથી છૂટાં થઈશું; |
| ને પ્રેમ ને સત્સંગમાં અમાપ, સ્વર્ગ માંહે સૌ રહીશું. |
Phonetic English
| 6, 6, 8 ,6 Svaro | |
| "Blest be the tie that binds" | |
| 1 | Dhanya chhe Khristano prem, jode amaaraan chitt; |
| Khristi sangat chhe anupam, svarganaan jevi khacheet ! | |
| 2 | Pitaana takht saame ekthaan thayaan ek dhyaan, |
| Dilaaso, aashaan, chinta, beek, aasarshamaan sau samaan. | |
| 3 | Ekamekana khed maanhe ne bojamaan laeeye bhaag, |
| Ne dukhomaan sahalaganeethi aansu ve' chhe athaag. | |
| 4 | Chhootaan padeeye tyaare laage manamaan udaas, |
| Topan chittamaan ek ja chheeye, phari malavaani aash. | |
| 5 | Jeevanamaan dhanya aash karaave hinmatavaan; |
| Chaaleeye aa umedamaan khaas, ne raheeye aashaavaab. | |
| 6 | Shok, mahenat, dukh ne paap, sahuthi chhootaan thaeeshun; |
| Ne prem ne satsangamaan amaap, svarg maanhe sau raheeshun. |
Image
Media - Hymn Tune : Dennis - Sung By Mr.Nilesh Earnest
Media - Hymn Tune : Doncaster