235: Difference between revisions
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૩૫ - ઘેર વળો ભટકેલા !== {| |+૨૩૫ - ઘેર વળો ભટકેલા ! |- | |વિક્રાંત |- |કર્તા: |જ..." |
No edit summary |
||
| (12 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|કાં | |કાં ઘર મૂકી તો હમણાં તમ દૂર ફરો છો? | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
|મોત થયે નહિ માફ, ન પછી ફરવાનું; | |મોત થયે નહિ માફ પછી, ન પછી ફરવાનું; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|આ | |આ જગના દિન અલ્પ ઘણા, એમાં તરવાનું. ઘેર. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+235 - Gher Vahdo Bhatakela ! | |||
|- | |||
| | |||
|Vikrant | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Gher vahdo, re, gher vahdo, sahu je bhatakela; | |||
|- | |||
| | |||
|Gher vahdo, tam je jagama, khaadha dukh, thela. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ka ghar mooki to hamana tam door pharo chho? | |||
|- | |||
| | |||
|Dosh tanu jyam dukh vadhe tyam kaaj karo chho ? Gher. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Isu to tedya ja kare bahu prem kareene; | |||
|- | |||
| | |||
|Mot sahyu nij prem thaki vadhstambh dhareene. Gher. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aatmaano avaaj khare saamarthya bharelo; | |||
|- | |||
| | |||
|Prem thaki te bodh kare, hamana phar vahelo. Gher. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Mandahdi te pan 'aav' kahi bahu aash jahnaave; | |||
|- | |||
| | |||
|Chaahana bahu dekhaadi tane tuj bhaav manaave. Gher. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Gyaan kahe, tam sarv jahno, tajjo man ghelu; | |||
|- | |||
| | |||
|Vaar vilambh kare marasho, lo satya kahelu. Gher. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Mot thaye nahi maaf pachhi, n pachhi pharavaanu; | |||
|- | |||
| | |||
|Aa jagna din alp ghahna, ema tarvaanu. Gher. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj235.JPG|500px]] | |||
==Media - Vikrant Chhand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:235 Gher Valo Re Gher Valo_Vikrant.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Pahadi== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:235 Gher valo Re Gher Valo re_Manu Bhai.mp3}}}} | |||