228: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર== {| |+૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર |- |૧ |ઈશ્વરનું જે..." |
|||
| (7 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| | |જગત ઘણી નિંદા કરે, છો કરતાં જો ચા'ય, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 28: | Line 28: | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+228 - Shaastraroopi Bhandaar | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ishvarnu je shaastra te vishaal chhe bhandaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Je je khapanu hoy chhe te te tya malanaar. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vaahni jeevanbhedani sukh denaari vaat, | |||
|- | |||
| | |||
|Vaakyaroopi aushadh pan anna tahni te saath. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dhaal vahdi tarvaar chhe, gyaan tahna pan marm, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhool bataave maargani, kaarya tahna apkarm. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jagat ghani ninda kare, chho karata jo chaa'ya, | |||
|- | |||
| | |||
|Paas hashe bhandaar e nyoon kadi na jahnaay. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj228.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Mr. Robin Rathod , Raag :Bhoopali - Sung By Mr. Samuel Macwan & Manna Macwan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:228 Iswar Nu Je Shastra te Robin Rathod Sung By Samuel Macwan.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 03:01, 12 July 2022
૨૨૮ - શાસ્ત્રરૂપી ભંડાર
| ૧ | ઈશ્વરનું જે શાસ્ત્ર તે વિશાળ છે ભંડાર, |
| જે જે ખપનું હોય છે તે તે ત્યાં મળનાર. | |
| ૨ | વાણી જીવનભેદની સુખ દેનારી વાત, |
| વાક્યરૂપી ઔષધ પણ અન્ન તણી તે સાથ. | |
| ૩ | ઢાલ વળી તરવાર છે, જ્ઞાન તણા પણ મર્મ, |
| ભૂલ બતાવે માર્ગની, કાર્ય તણાં અપકર્મ. | |
| ૪ | જગત ઘણી નિંદા કરે, છો કરતાં જો ચા'ય, |
| પાસ હશે ભંડાર એ ન્યૂન કદી ન જણાય. |
Phonetic English
| 1 | Ishvarnu je shaastra te vishaal chhe bhandaar, |
| Je je khapanu hoy chhe te te tya malanaar. | |
| 2 | Vaahni jeevanbhedani sukh denaari vaat, |
| Vaakyaroopi aushadh pan anna tahni te saath. | |
| 3 | Dhaal vahdi tarvaar chhe, gyaan tahna pan marm, |
| Bhool bataave maargani, kaarya tahna apkarm. | |
| 4 | Jagat ghani ninda kare, chho karata jo chaa'ya, |
| Paas hashe bhandaar e nyoon kadi na jahnaay. |
Image
Media - Composition By : Mr. Robin Rathod , Raag :Bhoopali - Sung By Mr. Samuel Macwan & Manna Macwan