227: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૭ - પવિત્ર શાસ્ત્ર== {| |+૨૨૭ - પવિત્ર શાસ્ત્ર |- |૧ |પાસ્ત્ર પવિત્ર છે ..." |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
| (6 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 4: | Line 4: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
| | |શાસ્ત્ર પવિત્ર છે શુભ ખાણ, તેમાં છે અમોલ પાષાણ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 27: | Line 27: | ||
|તે થાશે તુજ જીવન-દીપ, અંતે લેશે પ્રભુ સમીપ. | |તે થાશે તુજ જીવન-દીપ, અંતે લેશે પ્રભુ સમીપ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+227 - Pavitra Shaastra | |||
|- | |||
|1 | |||
|Shaastra pavitra chhe shubh khaahn, tema chhe amol paashaahn; | |||
|- | |||
| | |||
|Tenu tu sanshodhan kar, jeevanmugat maathe dhar. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shaastra pavitra chhe jeevanvrukh, bhaage chhe te aatmik bhookh; | |||
|- | |||
| | |||
|Aatmik maannaano bhandaar, uttam vaanaanno denaar. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Shaastra pavitra chhe jeevan-nad, tema vhe chhe jeevanjal; | |||
|- | |||
| | |||
|Te peene tu trusha chhipaav, jeevanne rasadaar banaav. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shaastra pavitra tu bhaave sheekh, raakh sada Ishvarani beek; | |||
|- | |||
| | |||
|Te thaashe tuj jeevan-deep, ante leshe prabhu sameep. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj227.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Raag : Malkauns == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:227 Shastra Pavitra Che Shubh Khan_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 22:25, 24 December 2016
૨૨૭ - પવિત્ર શાસ્ત્ર
| ૧ | શાસ્ત્ર પવિત્ર છે શુભ ખાણ, તેમાં છે અમોલ પાષાણ; |
| તેનું તું સંશોધન કર, જીવનમુગટ માથે ધર. | |
| ૨ | શાસ્ત્ર પવિત્ર છે જીવનવૃખ, ભાગે છે તે આત્મિક ભૂખ; |
| આત્મિક માન્નાનો ભંડાર, ઉત્તમ વાનાંનો દેનાર. | |
| ૩ | શાસ્ત્ર પવિત્ર છે જીવન-નદ, તેમાં વ્હે છે જીવનજળ; |
| તે પીને તું તૃષા છિપાવ, જીવનને રસદાર બનાવ. | |
| ૪ | શાસ્ત્ર પવિત્ર તું ભાવે શીખ, રાખ સદા ઈશ્વરની બીક; |
| તે થાશે તુજ જીવન-દીપ, અંતે લેશે પ્રભુ સમીપ. |
Phonetic English
| 1 | Shaastra pavitra chhe shubh khaahn, tema chhe amol paashaahn; |
| Tenu tu sanshodhan kar, jeevanmugat maathe dhar. | |
| 2 | Shaastra pavitra chhe jeevanvrukh, bhaage chhe te aatmik bhookh; |
| Aatmik maannaano bhandaar, uttam vaanaanno denaar. | |
| 3 | Shaastra pavitra chhe jeevan-nad, tema vhe chhe jeevanjal; |
| Te peene tu trusha chhipaav, jeevanne rasadaar banaav. | |
| 4 | Shaastra pavitra tu bhaave sheekh, raakh sada Ishvarani beek; |
| Te thaashe tuj jeevan-deep, ante leshe prabhu sameep. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Raag : Malkauns