226: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૬ - દીવારૂપ વચન== {| |+૨૨૬ - દીવારૂપ વચન |- | |હરિગીત છંદ |- | |(ગીતશાસ્ત્ર ૧..." |
|||
| (11 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 43: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જીવન તણું સુકાન એ | |જીવન તણું સુકાન એ આગાહી દે ભય સ્થાનની, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | |સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+226 - Deevaaroop Vachan | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet Chhand | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 119-105) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Surendra Asthavadi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Vachano prabhuna shaastrama je je lakhela chhe badha; | |||
|- | |||
| | |||
|Poora thaya chhe ne thavaana, na thashe mithya kada. | |||
|- | |||
| | |||
|Aashaabharya dilna umahdaka e ja vachanothi phahde; | |||
|- | |||
| | |||
|Bechen diladaani beemaari e ja vachanothi tahde. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Andhaarapanthe deevdi e jyotathi jhagamaga thati; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalaash ke timiranu tyaan alpabinduye nathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Muj charan kaaje sarvada jhagata rahi jyoti dhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Shubh vachan daivi sarvatha jalata rahi choki kare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Je je sthale chhe e vachan tya tya kanishtho na rahe; | |||
|- | |||
| | |||
|Je je hradayma e vachan tya tya anishto na rahe. | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevan tahnu sukaan ae aagaahi de bhay sthaanani, | |||
|- | |||
| | |||
|Svargi kanaane doreene shaanti aape prabhu-dhaamni. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj226.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Piloo== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:226 Vachno Prabhu_Manu Bhai_.mp3}}}} | |||
==Media - Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Mishra , Sung By : C.Vanveer== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio | |||
|url={{filepath:226 Vachno Prabhu Na Shastra Ma_Johnson Mama_Cassette_.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:28, 15 March 2017
૨૨૬ - દીવારૂપ વચન
| હરિગીત છંદ | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૧૯-૧૦૫) | |
| કર્તા: | સુરેન્દ્ર આસ્થાવાદી |
| ૧ | વચનો પ્રભુનાં શાસ્ત્રમાં જે જે લખેલાં છે બધાં; |
| પૂરાં થયાં છે ને થવાનાં, ના થશે મિથ્યા કદા. | |
| આશાભર્યા દિલના ઉમળકા એ જ વચનોથી ફળે; | |
| બેચેન દિલડાંની બીમારી એ જ વચનોથી ટલે. | |
| ૨ | અંધારપંથે દીવડી એ જ્યોતથી ઝગમગ થતી; |
| કાળાશ કે તિમિરનું ત્યાં અલ્પબિંદુયે નથી; | |
| મુજ ચરણ કાજે સર્વદા ઝગતાં રહી જ્યોતિ ધરે; | |
| શુભ વચન દૈવી સર્વથા જલતાં રહી ચોકી કરે. | |
| ૩ | જે જે સ્થળે છે એ વચન ત્યાં ત્યાં કનિષ્ઠો ના રહે; |
| જે જે હ્રદયમાં એ વચન ત્યાં ત્યાં અનિષ્ટો ના રહે. | |
| જીવન તણું સુકાન એ આગાહી દે ભય સ્થાનની, | |
| સ્વર્ગી કનાને દોરીને શાંતિ આપે પ્રભુ-ધામની. |
Phonetic English
| Harigeet Chhand | |
| (Geetashaastra 119-105) | |
| Karta: | Surendra Asthavadi |
| 1 | Vachano prabhuna shaastrama je je lakhela chhe badha; |
| Poora thaya chhe ne thavaana, na thashe mithya kada. | |
| Aashaabharya dilna umahdaka e ja vachanothi phahde; | |
| Bechen diladaani beemaari e ja vachanothi tahde. | |
| 2 | Andhaarapanthe deevdi e jyotathi jhagamaga thati; |
| Kaalaash ke timiranu tyaan alpabinduye nathi; | |
| Muj charan kaaje sarvada jhagata rahi jyoti dhare; | |
| Shubh vachan daivi sarvatha jalata rahi choki kare. | |
| 3 | Je je sthale chhe e vachan tya tya kanishtho na rahe; |
| Je je hradayma e vachan tya tya anishto na rahe. | |
| Jeevan tahnu sukaan ae aagaahi de bhay sthaanani, | |
| Svargi kanaane doreene shaanti aape prabhu-dhaamni. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Piloo
Media - Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Mishra , Sung By : C.Vanveer