223: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૩ - "હે ઈશ્વર, મારી આંખ ઉઘાડ."== {| |+૨૨૩ - "હે ઈશ્વર, મારી આંખ ઉઘાડ." |- | |હરિ..." |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ઘેરાં રહસ્યો શાસ્ત્રનાં ઓ દેવ, સમજાવી, | |ઘેરાં રહસ્યો શાસ્ત્રનાં ઓ દેવ, સમજાવી, જજો; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 25: | Line 25: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|ભેદી | |ભેદી રહસ્યોને સમજવા દિવ્ય દષ્ટિ આપજો; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 48: | Line 48: | ||
|આતુર અંતરમાં અગનની ચિનગારી ચાંપજો. | |આતુર અંતરમાં અગનની ચિનગારી ચાંપજો. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+223 - "He Ishvar, Maari Aankh Ughaad." | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaasra 119:18) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Surendra Aasthavadi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Srushtiniyanta, sarvasarjak, poorn gyaani, he prabho ! | |||
|- | |||
| | |||
|Siyonpanthe panthdarshak, sarvavyaapi, he prabho! | |||
|- | |||
| | |||
|Ghera rahasyo shaastrana o dev, samajaavi, jajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Daivi vachan kera khulaasa, aap, parakhaavi jajo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Bhedi rahasyone samajava divya dashti aapajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Svargeeya sandarshan tahna svapno, pita, samajaavajo. | |||
|- | |||
| | |||
|Vaani samajavaane tamaari divya buddhi aapajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Dilana padahdana sarva padada o prabhuji, phaadajo. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Darpan sama vachano tahna sau bhedne samajaavajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Avalokava e darpane chakshu amaara kholajo. | |||
|- | |||
| | |||
|Aatur mrugashi aankhadeema divya anjan aanjajo; | |||
|- | |||
| | |||
|Aatur antarama aganani chinagaari chaanpajo. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj223.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:223 Srusti Niyanta_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:51, 24 December 2016
૨૨૩ - "હે ઈશ્વર, મારી આંખ ઉઘાડ."
| હરિગીત | |
| (ગીતશાસ્ર ૧૧૯:૧૮) | |
| કર્તા: | સુરેન્દ્ર આસ્થાવાદી |
| ૧ | સૃષ્ટિનિયંતા, સર્વસર્જક, પૂર્ણ જ્ઞાની, હે પ્રભો ! |
| સિયોનપંથે પંથદર્શક, સર્વવ્યાપી, હે પ્રભો! | |
| ઘેરાં રહસ્યો શાસ્ત્રનાં ઓ દેવ, સમજાવી, જજો; | |
| દૈવી વચન કેરા ખુલાસા, આપ, પરખાવી જજો. | |
| ૨ | ભેદી રહસ્યોને સમજવા દિવ્ય દષ્ટિ આપજો; |
| સ્વર્ગીય સંદર્શન તણાં સ્વપ્નો, પિતા, સમજાવજો. | |
| વાણી સમજવાને તમારી દિવ્ય બુદ્ધિ આપજો; | |
| દિલનાં પડળના સર્વ પડદા ઓ પ્રભુજી, ફાડજો. | |
| ૩ | દર્પણ સમાં વચનો તણા સૌ ભેદને સમજાવજો; |
| અવલોકવા એ દર્પણે ચક્ષુ અમારાં ખોલજો. | |
| આતુર મૃગશી આંખડીમાં દિવ્ય અંજન આંજ્જો; | |
| આતુર અંતરમાં અગનની ચિનગારી ચાંપજો. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| (Geetashaasra 119:18) | |
| Karta: | Surendra Aasthavadi |
| 1 | Srushtiniyanta, sarvasarjak, poorn gyaani, he prabho ! |
| Siyonpanthe panthdarshak, sarvavyaapi, he prabho! | |
| Ghera rahasyo shaastrana o dev, samajaavi, jajo; | |
| Daivi vachan kera khulaasa, aap, parakhaavi jajo. | |
| 2 | Bhedi rahasyone samajava divya dashti aapajo; |
| Svargeeya sandarshan tahna svapno, pita, samajaavajo. | |
| Vaani samajavaane tamaari divya buddhi aapajo; | |
| Dilana padahdana sarva padada o prabhuji, phaadajo. | |
| 3 | Darpan sama vachano tahna sau bhedne samajaavajo; |
| Avalokava e darpane chakshu amaara kholajo. | |
| Aatur mrugashi aankhadeema divya anjan aanjajo; | |
| Aatur antarama aganani chinagaari chaanpajo. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod