406: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૦૬ - અલ્પાયુષ્ય == {| |+૪૦૬ - અલ્પાયુષ્ય |- | |લાવણી |- | |કર્તા: કા. મા. રત્નગ..." |
No edit summary |
||
| (3 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 56: | Line 56: | ||
|સાર્થક જીવન કરવાને કર તારણ તૈયારી.... જરા તું. | |સાર્થક જીવન કરવાને કર તારણ તૈયારી.... જરા તું. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+406 - Alpaayushy | |||
|- | |||
| | |||
|Laavani | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Jara tu najare jo dhaari, Jara tu jjare jo dhaari; | |||
|- | |||
| | |||
|O chaalyu aavarada jyam chaale vhetu vaari. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Veg aavaradaano bhaari, veg aavaradaano bhaari; | |||
|- | |||
| | |||
|Dode che ae raakh banaavavaa kayaane taari. Jara tu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Samaj, jeev, nahi rahe gaaphel tu, samaj, jeev, nahi rahe gaaphel tu; | |||
|- | |||
| | |||
|Zatpat tujne zadapi leshe, tyaare karshe shu ? Jara tu; | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jindagee zat puri thaashe, jindagee zat puri thaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Kusum lalit karamaata jevi karamaai jaashe. Jara tu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Chahi jag, sukh, dolat zaaza, chahi jag, sukh, dolat zaaza; | |||
|- | |||
| | |||
|Aayush vyrth gumaavi taaru mukish nahi maaza. Jara tu. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sajjan, dhar sadbuddhi saari, ajjan, dhar sadbuddhi saari; | |||
|- | |||
| | |||
|Saarthak jeevan karvane kar taaran taiyaari.... Jara tu. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj406.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Manu Bhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:406 Jara Tu Najare Jo Dhari_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Lavni== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:406 Jara Tu Najare Jo Dhari_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 02:17, 19 August 2016
૪૦૬ - અલ્પાયુષ્ય
| લાવણી | |
| કર્તા: કા. મા. રત્નગ્રાહી | |
| ટેક: | જરા તું નજરે જો ધારી, જરા તું જજરે જો ધારી; |
| ઓ ચાલ્યું આવરદા જ્યમ ચાલે વ્હેતું વારિ. | |
| ૧ | વેગ આવરદાનો ભારી, વેગ આવરદાનો ભારી; |
| દોડે છે એ રાખ બનાવવા કાયાને તારી. જરા તું. | |
| ૨ | સમજ, જીવ, નહીં રહે ગાફેલ તું, સમજ, જીવ, નહીં રહે ગાફેલ તું; |
| ઝટપટ તુજને ઝડપી લેશે, ત્યારે કરશે શું ? જરા તું; | |
| ૩ | જિંદગી ઝટ પૂરી થાશે, જિંદગી ઝટ પૂરી થાશે; |
| કુસુમ લલિત કરમાતાં જેવી કરમાઈ જાશે. જરા તું. | |
| ૪ | ચહી જગ, સુખ, દોલત ઝાઝાં, ચહી જગ, સુખ, દોલત ઝાઝાં; |
| આયુષ્ય વ્યર્થ ગુમાવી તારું મૂકીશ નહિ માઝા. જરા તું. | |
| ૫ | સજ્જન, ધર સદ્બુદ્ધિ સારી, અજ્જન, ધર સદ્બુદ્ધિ સારી; |
| સાર્થક જીવન કરવાને કર તારણ તૈયારી.... જરા તું. |
Phonetic English
| Laavani | |
| Kartaa: Kaa. Maa. Ratnagraahi | |
| Tek: | Jara tu najare jo dhaari, Jara tu jjare jo dhaari; |
| O chaalyu aavarada jyam chaale vhetu vaari. | |
| 1 | Veg aavaradaano bhaari, veg aavaradaano bhaari; |
| Dode che ae raakh banaavavaa kayaane taari. Jara tu. | |
| 2 | Samaj, jeev, nahi rahe gaaphel tu, samaj, jeev, nahi rahe gaaphel tu; |
| Zatpat tujne zadapi leshe, tyaare karshe shu ? Jara tu; | |
| 3 | Jindagee zat puri thaashe, jindagee zat puri thaashe; |
| Kusum lalit karamaata jevi karamaai jaashe. Jara tu. | |
| 4 | Chahi jag, sukh, dolat zaaza, chahi jag, sukh, dolat zaaza; |
| Aayush vyrth gumaavi taaru mukish nahi maaza. Jara tu. | |
| 5 | Sajjan, dhar sadbuddhi saari, ajjan, dhar sadbuddhi saari; |
| Saarthak jeevan karvane kar taaran taiyaari.... Jara tu. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. Manu Bhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Lavni