369: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 21: | Line 21: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|જગતનો કંકાશ ને | |જગતનો કંકાશ ને ક્લેશ, અદેખાઈ અને દ્વેષ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 74: | Line 74: | ||
|સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. | |સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+369 - Dhanyata | |||
|- | |||
|1 | |||
|Ishvare hyaa aanyaa chhe, jagatamaathi kaadhayaa chhe, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhoondaaeethi door karyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Re aapanane dhanya, dhanya, dhanya, dhanya; | |||
|- | |||
| | |||
|Re aapanane dhanya, Ishvare hyaa aanyaa chhe. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jagatano kankaash ne klesh, adekhaai ane dvesh, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu nivaaran thayaa. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Chori, khoon, kukarm matyu, ne durbhaashan pan gayu, | |||
|- | |||
| | |||
|Sadaacharan malyu. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Hyaa, to stuti nitya thaay, prabhu keru, naam manaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhuno vaar palaay. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kushalata sukh, shaantie, anand ane preme, | |||
|- | |||
| | |||
|E sukhamaa jeeveeye. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Maataapita, bhaaeebaheno, mitra ne sagaansneheeo, | |||
|- | |||
| | |||
|E melaap chhe hiyaa. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Jo taaranaarane olakheeye, teni aasha raakheeye, | |||
|- | |||
| | |||
|To aakaashe jaeeye. Re. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Svargamaa nathi paap ke dukh, tyaa sada anand ne sukh, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu aansu jaay achook. Re. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj369A.JPG|500px]] | |||
==Image== | |||
[[File:Guj369B.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Joyful ( Rejoicing ) - Sung By Lerryson Wilson Christy== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:369.mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : JOYFUL- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:JOYFUL + Here we suffer Grief and Pain_Guj_Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
Latest revision as of 05:49, 27 July 2020
૩૬૯ - ધન્યતા
| ૧ | ઈશ્વરે હ્યાં આણ્યાં છે, જગતમાંથી કાઢયાં છે, |
| ભૂંડાઈથી દૂર કર્યાં. | |
| ટેક: | રે આપણને ધન્ય, ધન્ય, ધન્ય, ધન્ય; |
| રે આપણને ધન્ય, ઈશ્વરે હ્યાં આણ્યાં છે. | |
| ૨ | જગતનો કંકાશ ને ક્લેશ, અદેખાઈ અને દ્વેષ, |
| સહુ નિવારણ થયાં. રે. | |
| ૩ | ચોરી, ખૂન, કુકર્મ મટ્યું, ને દુર્ભાષણ પણ ગયું, |
| સદાચરણ મળ્યું. રે. | |
| ૪ | હ્યાં, તો સ્તુતિ નિત્ય થાય, પ્રભુ કેરું, નામ મનાય, |
| પ્રભુનો વાર પળાય. રે. | |
| ૫ | કુશળતા સુખ, શાંતિએ, આનંદ અને પ્રેમે, |
| એ સુખમાં જીવીએ. રે. | |
| ૬ | માતાપિતા, ભાઈબહેનો, મિત્ર ને સગાંસ્નેહીઓ, |
| એ મેળાપ છે હિયાં. રે. | |
| ૭ | જો તારનારને ઓળખીએ, તેની આશા રાખીએ, |
| તો આકાશે જઈએ. રે. | |
| ૮ | સ્વર્ગમાં નથી પાપ કે દુ:ખ, ત્યાં સદા આનંદ ને સુખ, |
| સહુ આંસુ જાય અચૂક. રે. |
Phonetic English
| 1 | Ishvare hyaa aanyaa chhe, jagatamaathi kaadhayaa chhe, |
| Bhoondaaeethi door karyaa. | |
| Tek: | Re aapanane dhanya, dhanya, dhanya, dhanya; |
| Re aapanane dhanya, Ishvare hyaa aanyaa chhe. | |
| 2 | Jagatano kankaash ne klesh, adekhaai ane dvesh, |
| Sahu nivaaran thayaa. Re. | |
| 3 | Chori, khoon, kukarm matyu, ne durbhaashan pan gayu, |
| Sadaacharan malyu. Re. | |
| 4 | Hyaa, to stuti nitya thaay, prabhu keru, naam manaay, |
| Prabhuno vaar palaay. Re. | |
| 5 | Kushalata sukh, shaantie, anand ane preme, |
| E sukhamaa jeeveeye. Re. | |
| 6 | Maataapita, bhaaeebaheno, mitra ne sagaansneheeo, |
| E melaap chhe hiyaa. Re. | |
| 7 | Jo taaranaarane olakheeye, teni aasha raakheeye, |
| To aakaashe jaeeye. Re. | |
| 8 | Svargamaa nathi paap ke dukh, tyaa sada anand ne sukh, |
| Sahu aansu jaay achook. Re. |
Image
Image
Media - Hymn Tune : Joyful ( Rejoicing ) - Sung By Lerryson Wilson Christy