368: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૬૮ - આનંદ == {| |+૩૬૮ - આનંદ |- |૧ |જે પ્રભુનો છે શુદ્ધ સમાજ તે તમ હર્ષ ગાઓ ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 8: | Line 8: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|કરમાં વાજું, મુજમાં | |કરમાં વાજું, મુજમાં છંદ રાખી જાણો પરમાનંદ. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|થયો તમારો | |થયો તમારો પુર્ણોદ્ધાર, રિપુનો પૂર્ણ થયો સંહાર; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 50: | Line 50: | ||
|એવાંનો ત્યાં નહિ આધાર, એ સંધાં ત્યાં લોપ થનાર. | |એવાંનો ત્યાં નહિ આધાર, એ સંધાં ત્યાં લોપ થનાર. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+368 - Anand | |||
|- | |||
|1 | |||
|Je prabhuno chhe shuddh samaaj te tam harsh gaao aaj; | |||
|- | |||
| | |||
|Karamaa vaaju, mujamaa Chhand raakhi jaano paramaanand. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Thayo tamaaro purnoddhaar, ripuno poorn thayo sanhaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Jagat visheno je kankaash have thayo chhe teno naash. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Nahi jaano ke thaay vilamb, aheethi sukhano chhe aarambh; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaam karo tam prabhune naam, aanande saadho sahu kaam. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Thoda dinamaa thaay vikaar, maran tana e nadane paar; | |||
|- | |||
| | |||
|Tahee to jhaankhu kai na janaay, padada sandha door karaay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sarv apooru bal ne gyaan, sarv adhooraa mat ne shaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Pheeko bhaav, abal vishvaas, beek thaki je kaachi aash- | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Evu kai pan tahee na janaay, kaa ke tahee sau poorn karaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Evaanano tyaa nahi aadhaar, e sandhaa tyaa lop thanaar. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj368.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:368 Je Prabhu No Che Shudh Samaj_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 02:38, 22 January 2017
૩૬૮ - આનંદ
| ૧ | જે પ્રભુનો છે શુદ્ધ સમાજ તે તમ હર્ષ ગાઓ આજ; |
| કરમાં વાજું, મુજમાં છંદ રાખી જાણો પરમાનંદ. | |
| ૨ | થયો તમારો પુર્ણોદ્ધાર, રિપુનો પૂર્ણ થયો સંહાર; |
| જગત વિષેનો જે કંકાશ હવે થયો છે તેનો નાશ. | |
| ૩ | નહિ જાણો કે થાય વિલંભ, અહીથી સુખનો છે આરંભ; |
| કામ કરો તમ પ્રભુને નામ, આનંદે સાધો સહુ કામ. | |
| ૪ | થોડા દિનમાં થાય વિકાર, મરણ તણા એ નદને પાર; |
| તહીં તો ઝાંખું કઈ ન જણાય, પડદા સંધા દૂર કરાય. | |
| ૫ | સર્વ અપૂરું બળ ને જ્ઞાન, સર્વ અધૂરાં મત ને શાણ; |
| ફીકો ભાવ, અબળ વિશ્વાસ, બીક થકી જે કાચી આશ- | |
| ૬ | એવું કંઈ પણ તહીં ન જણાય, કાં કે તહીં સૌ પૂર્ણ કરાય, |
| એવાંનો ત્યાં નહિ આધાર, એ સંધાં ત્યાં લોપ થનાર. |
Phonetic English
| 1 | Je prabhuno chhe shuddh samaaj te tam harsh gaao aaj; |
| Karamaa vaaju, mujamaa Chhand raakhi jaano paramaanand. | |
| 2 | Thayo tamaaro purnoddhaar, ripuno poorn thayo sanhaar; |
| Jagat visheno je kankaash have thayo chhe teno naash. | |
| 3 | Nahi jaano ke thaay vilamb, aheethi sukhano chhe aarambh; |
| Kaam karo tam prabhune naam, aanande saadho sahu kaam. | |
| 4 | Thoda dinamaa thaay vikaar, maran tana e nadane paar; |
| Tahee to jhaankhu kai na janaay, padada sandha door karaay. | |
| 5 | Sarv apooru bal ne gyaan, sarv adhooraa mat ne shaan; |
| Pheeko bhaav, abal vishvaas, beek thaki je kaachi aash- | |
| 6 | Evu kai pan tahee na janaay, kaa ke tahee sau poorn karaay, |
| Evaanano tyaa nahi aadhaar, e sandhaa tyaa lop thanaar. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod