334: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૧ – પ્રભુનું સ્તોત્ર == {| |+૩૩૪ - મનનું અર્પણ |- |૧ |રુદિયે રે'જે રે, ત્રા..." |
No edit summary |
||
| (9 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
== | == ૩૩૪ - મનનું અર્પણ == | ||
{| | {| | ||
| Line 14: | Line 14: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|અમોને | |અમોને આશિષ સારી દે. | ||
|રુદિયે. | |રુદિયે. | ||
|- | |- | ||
| Line 62: | Line 62: | ||
|રુદિયે. | |રુદિયે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+334 - Mananu Arpan | |||
|- | |||
|1 | |||
|Rudiye re'je re, traata, vaas kari tyaa shaantidaata; | |||
|- | |||
| | |||
|Man arpu chhu re maaru, prabhu, hu man arpu maaru, | |||
|- | |||
| | |||
|Tu karaje mandiriyu taaru, kareene vaaso temaa re', | |||
|- | |||
| | |||
|Amone aashish saari de. | |||
|Rudiye. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Manadu chokhkhu re karaje, mujamaa sadguno tu bharaje; | |||
|- | |||
| | |||
|Melu manadu re maaru, melu man aa to maaru; | |||
|- | |||
| | |||
|Thashe nahi tuj van e saaru, jashe sahu daaghaao tyaare | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu, tu rakte dho jyaare. | |||
|Rudiye. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Man chhe pyaasi re jaganu, roop dhare ko vare thaganu; | |||
|- | |||
| | |||
|Karuna karaje re, svaami, prabhuji, karana tu karaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Amaari nirbalata haraje, bachaavi leje tu, svaami; | |||
|- | |||
| | |||
|Kahu chhu mastak hu naami. | |||
|Rudiye. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shetaan shatru re teno, bhaksh chahe chhe nishadin eno; | |||
|- | |||
| | |||
|Killo thaaje re maaro, prabhuji, killo tha maaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu, hu sevak chhu taaro, sharan aavyo chhu hu taare, | |||
|- | |||
| | |||
|Tu re'je nishadin man maare. | |||
|Rudiye. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:334 Rudiye Rahe je Re Trata BHAJANSANGRAH COPY.jpeg|500px]] | |||
==Media - By Nelson R Christian == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:334 Rudie Rehjo Re Trata.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:30, 16 October 2024
૩૩૪ - મનનું અર્પણ
| ૧ | રુદિયે રે'જે રે, ત્રાતા, વાસ કરી ત્યાં શાંતિદાતા; | |
| મન અર્પું છું રે મારું, પ્રભુ, હું મન અર્પું મારું, | ||
| તું કરજે મંદિરિયું તારું, કરીને વાસો તેમાં રે', | ||
| અમોને આશિષ સારી દે. | રુદિયે. | |
| ૨ | મનડું ચોખ્ખું રે કરજે, મુજમાં સદ્ગુણો તું ભરજે; | |
| મેલું મનડું રે મારું, મેલું મન આ તો મારું; | ||
| થશે નહિ તુજ વણ એ સારું, જશે સહુ ડાઘાઓ ત્યારે | ||
| પ્રભુ, તું રક્તે ધો જ્યારે. | રુદિયે. | |
| ૩ | મન છે પ્યાસી રે જગનું, રૂપ ધરે કો વરે ઠગનું; | |
| કરુણા કરજે રે, સ્વામી, પ્રભુજી, કરણા તું કરજે, | ||
| અમારી નિર્બળતા હરજે, બચાવી લેજે તું, સ્વામી; | ||
| કહું છું મસ્તક હું નામી. | રુદિયે. | |
| ૪ | શેતાન શત્રુ રે તેનો, ભક્ષ ચહે છે નિશદિન એનો; | |
| કિલ્લો થાજે રે મારો, પ્રભુજી, કિલ્લો થા મારો; | ||
| પ્રભુ, હું સેવક છું તારો, શરણ આવ્યો છું હું તારે, | ||
| તું રે'જે નિશદિન મન મારે. | રુદિયે. |
Phonetic English
| 1 | Rudiye re'je re, traata, vaas kari tyaa shaantidaata; | |
| Man arpu chhu re maaru, prabhu, hu man arpu maaru, | ||
| Tu karaje mandiriyu taaru, kareene vaaso temaa re', | ||
| Amone aashish saari de. | Rudiye. | |
| 2 | Manadu chokhkhu re karaje, mujamaa sadguno tu bharaje; | |
| Melu manadu re maaru, melu man aa to maaru; | ||
| Thashe nahi tuj van e saaru, jashe sahu daaghaao tyaare | ||
| Prabhu, tu rakte dho jyaare. | Rudiye. | |
| 3 | Man chhe pyaasi re jaganu, roop dhare ko vare thaganu; | |
| Karuna karaje re, svaami, prabhuji, karana tu karaje, | ||
| Amaari nirbalata haraje, bachaavi leje tu, svaami; | ||
| Kahu chhu mastak hu naami. | Rudiye. | |
| 4 | Shetaan shatru re teno, bhaksh chahe chhe nishadin eno; | |
| Killo thaaje re maaro, prabhuji, killo tha maaro; | ||
| Prabhu, hu sevak chhu taaro, sharan aavyo chhu hu taare, | ||
| Tu re'je nishadin man maare. | Rudiye. |
Image
Media - By Nelson R Christian