324: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૨૪ - જીવતા ખડક == {| |+૩૨૪ - જીવતા ખડક |- |૧ |જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છા..." |
No edit summary |
||
| (10 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 8: | Line 8: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તારી કૂખથી વહ્યું | |તારી કૂખથી વહ્યું જળ તથા લોહી તેનું ફળ | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|થાઓ | |થાઓ પાપના બે ઈલાજ: દોષ મટાડો, ટાળો રાજ ! | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|મારા હાથનાં ઘણાં કર્મ પૂરાં | |મારા હાથનાં ઘણાં કર્મ પૂરાં કરતાં નથી ધર્મ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 44: | Line 44: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર | |જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાયા પાડ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+324 - Jeevata Khadak | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaaya paad ! | |||
|- | |||
| | |||
|Taari kookhathi vahyu jal tatha lohi tenun phal | |||
|- | |||
| | |||
|Thaao paapanaa be ilaaj: dosh mataado, taalo raaj ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Maara haathanaa ghanaa karm pooraa kartaa nathi dharm; | |||
|- | |||
| | |||
|Maari hons nirantar hoy, maaro aatma sada roy, | |||
|- | |||
| | |||
|To pan keval praayashchitt taari shake chhe khacheet. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Khaali haathe aavu chhu, imaan tu par laavu chhu, | |||
|- | |||
| | |||
|Nagn hu, maangu lebaas; abal, karu chhu vishvaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Taare jhare mane laav, temaa mane nahavadaav ! | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Take jeevananu ajavaal, athava aave antakaal, | |||
|- | |||
| | |||
|Oondu jeev aakaashi ghar, jou tane nyaayaasan par, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaayaa paad. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj324.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Toplady - Sung By Mr.Samuel Macwan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:Toplady + Rock of ages Sung By Mr.Samuel Macwan.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : Redhead - Sung By Mr.Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:324.mp4}}}} | |||
Latest revision as of 20:17, 6 February 2022
૩૨૪ - જીવતા ખડક
| ૧ | જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાયા પાડ ! |
| તારી કૂખથી વહ્યું જળ તથા લોહી તેનું ફળ | |
| થાઓ પાપના બે ઈલાજ: દોષ મટાડો, ટાળો રાજ ! | |
| ૨ | મારા હાથનાં ઘણાં કર્મ પૂરાં કરતાં નથી ધર્મ; |
| મારી હોંસ નિરંતર હોય, મારો આત્મા સદા રોય, | |
| તો પણ કેવળ પ્રાયશ્વિત્ત તારી શકે છે ખચીત. | |
| ૩ | ખાલી હાથે આવું છું, ઈમાન તું પર લાવું છું, |
| નગ્ન હું, માગું લેબાસ; અબળ, કરું છું વિશ્વાસ; | |
| તારે ઝરે મને લાવ, તેમાં મને નહવડાવ ! | |
| ૪ | ટકે જીવનનું અજવાળ, અથવા આવે અંતકાળ, |
| ઊડું જીવ આકાશી ઘર, જોઉં તને ન્યાયાસન પર, | |
| જીવતા ખડક, ખરી આડ, મારા ઉપર છાયા પાડ. |
Phonetic English
| 1 | Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaaya paad ! |
| Taari kookhathi vahyu jal tatha lohi tenun phal | |
| Thaao paapanaa be ilaaj: dosh mataado, taalo raaj ! | |
| 2 | Maara haathanaa ghanaa karm pooraa kartaa nathi dharm; |
| Maari hons nirantar hoy, maaro aatma sada roy, | |
| To pan keval praayashchitt taari shake chhe khacheet. | |
| 3 | Khaali haathe aavu chhu, imaan tu par laavu chhu, |
| Nagn hu, maangu lebaas; abal, karu chhu vishvaas; | |
| Taare jhare mane laav, temaa mane nahavadaav ! | |
| 4 | Take jeevananu ajavaal, athava aave antakaal, |
| Oondu jeev aakaashi ghar, jou tane nyaayaasan par, | |
| Jeevata khadak, khari aad, maara upar chhaayaa paad. |
Image
Media - Hymn Tune : Toplady - Sung By Mr.Samuel Macwan
Media - Hymn Tune : Redhead - Sung By Mr.Nilesh Earnest