309: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૦૯ - પ્રાર્થના == {| |+૩૦૯ - પ્રાર્થના |- |૧ |જન્મ થકી અવળી મુજ વાતો સર્વ ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 8: | Line 8: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સંધી ચાલ વિષે બહુ | |સંધી ચાલ વિષે બહુ અંધી ચૂક થયેલી. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |તોડો બેડી પાપ તણી, એ પ્રાર્થ કરું છું. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 24: | Line 24: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|સાંભળતો કરતાં મારો બહેરાટ | |સાંભળતો કરતાં મારો બહેરાટ હઠાડો. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 50: | Line 50: | ||
|દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. | |દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+309 - Praarthana | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Janm thaki avali muj vaato sarv gayeli, | |||
|- | |||
| | |||
|Sandhi chaal vishe bahu sandhi chook thayeli. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Traata, tun balavaan bhani hun deen pharun chhun; | |||
|- | |||
| | |||
|Todau bedi paap tani, e praarth karun chhun. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aankh vishe tuj tej bhari janmaandh mataado; | |||
|- | |||
| | |||
|Saambhalato karataan maaro baheraat hathaadau. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aatma je mrataroop thayo te chetan paame, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene jeev malyo deese taare sahu kaame. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Karta, aa paashaan tanun haidun badalaavo; | |||
|- | |||
| | |||
|Aapi janm navo chokhkho vyavahaar chalaavo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Prem navo ne bhaav navo, saarun karavaane, | |||
|- | |||
| | |||
|Dil navun aapo, sahu dusht taji pharavaane. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj309.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Chandrakauns== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:309 Janma Thaki Avali Muj Vato_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 01:45, 17 January 2017
૩૦૯ - પ્રાર્થના
| ૧ | જન્મ થકી અવળી મુજ વાતો સર્વ ગયેલી, |
| સંધી ચાલ વિષે બહુ અંધી ચૂક થયેલી. | |
| ૨ | ત્રાતા, તું બળવાન ભણી હું દીન ફરું છું; |
| તોડો બેડી પાપ તણી, એ પ્રાર્થ કરું છું. | |
| ૩ | આંખ વિષે તુજ તેજ ભરી જન્માંધ મટાડો; |
| સાંભળતો કરતાં મારો બહેરાટ હઠાડો. | |
| ૪ | આત્મા જે મૃતરૂપ થયો તે ચેતન પામે, |
| તેને જીવ મળ્યો દીસે તારે સહુ કામે. | |
| ૫ | કર્તા, આ પાષાણ તણું હૈડું બદલાવો; |
| આપી જન્મ નવો ચોખ્ખો વ્યવહાર ચલાવો. | |
| ૬ | પ્રેમ નવો ને ભાવ નવો, સારું કરવાને, |
| દિલ નવું આપો, સહુ દુષ્ટ તજી ફરવાને. |
Phonetic English
| 1 | Janm thaki avali muj vaato sarv gayeli, |
| Sandhi chaal vishe bahu sandhi chook thayeli. | |
| 2 | Traata, tun balavaan bhani hun deen pharun chhun; |
| Todau bedi paap tani, e praarth karun chhun. | |
| 3 | Aankh vishe tuj tej bhari janmaandh mataado; |
| Saambhalato karataan maaro baheraat hathaadau. | |
| 4 | Aatma je mrataroop thayo te chetan paame, |
| Tene jeev malyo deese taare sahu kaame. | |
| 5 | Karta, aa paashaan tanun haidun badalaavo; |
| Aapi janm navo chokhkho vyavahaar chalaavo. | |
| 6 | Prem navo ne bhaav navo, saarun karavaane, |
| Dil navun aapo, sahu dusht taji pharavaane. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Chandrakauns