301: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૦૧ - માર્ગ તથી સત્ય તથા જીવન == {| |+૩૦૧ - માર્ગ તથી સત્ય તથા જીવન |- |૧ |મ..." |
No edit summary |
||
| (12 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
== ૩૦૧ - માર્ગ | == ૩૦૧ - માર્ગ તથા સત્ય તથા જીવન == | ||
{| | {| | ||
|+૩૦૧ - માર્ગ | |+૩૦૧ - માર્ગ તથા સત્ય તથા જીવન | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
| Line 42: | Line 43: | ||
|જીવ ઘણો તલપે મળવા, ઝટ આવ, પ્રભુ. | |જીવ ઘણો તલપે મળવા, ઝટ આવ, પ્રભુ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+301 - Maarg Tatha Satya Tatha Jeevan | |||
|- | |||
|1 | |||
|Maaragamaa prabhu saath rahi nit dor mane, | |||
|- | |||
| | |||
|Pheravato jyam gaaleelamaa bahu shishya kane; | |||
|- | |||
| | |||
|Ant pachhi muj yuddh tano jayavant thashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne manavaanchhit sukh sada tujamaa malashe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Satya tanu, prabhu, gyaan kharu nit aap mane, | |||
|- | |||
| | |||
|Sheekhavato jyam gaaleelamaan madhuraa vachane; | |||
|- | |||
| | |||
|To muj daasapanu talashe, sahu bedi jashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne bahu shaanti thataa manamaa man magn thashe. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jeevanani, prabhu, rotali tun nit aap mane, | |||
|- | |||
| | |||
|Peerasato jyam gaaleelamaan bahu maanavane. | |||
|- | |||
| | |||
|Haal mane bhookh tuj tani tun vina na nabhun, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev ghano talape malava, jhat aav, prabhu. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj301.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune - Visheshak Chhand , Sung By Lerryson Wilson Christy== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:301.mp3}}}} | |||
==Media - Visheshak Chhand - Sung By C.Vanveer== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio | |||
|url={{filepath:301 Maarag Maan Prabhu Saath Rahi_Visheshak_Cassette.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 20:59, 29 October 2017
૩૦૧ - માર્ગ તથા સત્ય તથા જીવન
| ૧ | મારગમાં પ્રભુ સાથ રહી નિત દોર મને, |
| ફેરવતો જ્યમ ગાલીલમાં બહુ શિષ્ય કને; | |
| અંત પછી મુજ યુદ્ધ તણો જયવંત થશે, | |
| ને મનવાંછિત સુખ સદા તુજમાં મળશે. | |
| ૨ | સત્ય તણું, પ્રભુ, જ્ઞાન ખરું નિત આપ મને, |
| શીખવતો જ્યમ ગાલીલમાં મધુરાં વચને; | |
| તો મુજ દાસપણું ટળશે, સહુ બેડી જશે, | |
| ને બહુ શાંતિ થતાં મનમાં મન મગ્ન થશે. | |
| ૩ | જીવનની, પ્રભુ, રોટલી તું નિત આપ મને, |
| પીરસતો જ્યમ ગાલીલમાં બહુ માનવને. | |
| હાલ મને ભૂખ તુજ તણી તું વિના ન નભું, | |
| જીવ ઘણો તલપે મળવા, ઝટ આવ, પ્રભુ. |
Phonetic English
| 1 | Maaragamaa prabhu saath rahi nit dor mane, |
| Pheravato jyam gaaleelamaa bahu shishya kane; | |
| Ant pachhi muj yuddh tano jayavant thashe, | |
| Ne manavaanchhit sukh sada tujamaa malashe. | |
| 2 | Satya tanu, prabhu, gyaan kharu nit aap mane, |
| Sheekhavato jyam gaaleelamaan madhuraa vachane; | |
| To muj daasapanu talashe, sahu bedi jashe, | |
| Ne bahu shaanti thataa manamaa man magn thashe. | |
| 3 | Jeevanani, prabhu, rotali tun nit aap mane, |
| Peerasato jyam gaaleelamaan bahu maanavane. | |
| Haal mane bhookh tuj tani tun vina na nabhun, | |
| Jeev ghano talape malava, jhat aav, prabhu. |
Image
Media - Traditional Tune - Visheshak Chhand , Sung By Lerryson Wilson Christy
Media - Visheshak Chhand - Sung By C.Vanveer