144: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
| (8 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 51: | Line 51: | ||
|અમે ગાઈશું તે કાળ, "ગૌરવ, જય તને ભૂપાળ!" | |અમે ગાઈશું તે કાળ, "ગૌરવ, જય તને ભૂપાળ!" | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+144 - Khristnu Gaurav | |||
|- | |||
| | |||
|8,7,8,7,7,7, Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|"Hark ! ten thousand harps and voides" | |||
|- | |||
|Tune: | |||
|Harvel | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|Thomas Kelly, 1769-1854 | |||
|- | |||
|Anu.: | |||
|M. Z. Thaakor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Suno, das hajaar vinaa par, swarge devani tuti gaay! | |||
|- | |||
| | |||
|Duto gaay gito aanandakaar, kaa ke devaputra che raay; | |||
|- | |||
| | |||
|Juo, tukhta par besi khrist jag par raaj kare che nit; | |||
|- | |||
| | |||
|Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Amen! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Bhup mahimaanaa raaj kar sadaa, pe'ri shire achad taaj, | |||
|- | |||
| | |||
|Judo thaay naa tuthi kadaa, pruthavi tuj samaaj; | |||
|- | |||
| | |||
|Taari dayaanaa je sukh paamiae joi taaru mukh; | |||
|- | |||
| | |||
|Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Amen! | |||
|- | |||
|૩ | |||
|Vahelo aav, hey Isu taaranaar, laav taaro din mahimaavaan, | |||
|- | |||
| | |||
|Sune avaaj taaro je vaar, tadi jashe jag aasamaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Ame gaaishu te kaad, "Gaurav, jay tane bhupaad!" | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj144.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Harwell - Sung By Mr.Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:Harwell + Sung By Nilesh Earnest.mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : Harwell- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:Harwell + Guj Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
Latest revision as of 20:39, 21 September 2020
૧૪૪ - ખ્રિસ્તનું ગૌરવ
| ૮,૭,૮,૭,૭,૭ સ્વરો | |
| "Hark ! ten thousand harps and voides" | |
| Tune: | Harvel |
| કર્તા: | થોમસ કેલ્લી, ૧૭૬૯-૧૮૫૪ |
| અનુ.: | એમ. ઝેડ. ઠાકોર |
| ૧ | સુણો, દસ હજાર વીણા પર, સ્વર્ગે દેવની તુતિ ગાય! |
| દૂતો ગાય ગીતો આનંદકાર, કાં કે દેવપુત્ર છે રાય; | |
| જુઓ, તુખ્ત પર બેસી ખ્રિસ્ત જગ પર રાજ કરે છે નિત; | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! આમેન! | |
| ૨ | ભૂપ મહિમાના રાજ કર સદા, પે'રી શિરે અચળ તાજ, |
| જુદો થાય ના તુંથી કદા, પૃથ્વી તુજ સમાજ; | |
| તારી દયાનાં જે સુખ પામીએ જોઈ તારું મુખ; | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! આમેન! | |
| ૩ | વહેલો આવ, હે ઈસુ તારનાર, લાવ તારો દિન મહિમાવાન, |
| સુણે અવાજ તારો જે વાર, ટળી જશે જગ આસમાન; | |
| અમે ગાઈશું તે કાળ, "ગૌરવ, જય તને ભૂપાળ!" |
Phonetic English
| 8,7,8,7,7,7, Swaro | |
| "Hark ! ten thousand harps and voides" | |
| Tune: | Harvel |
| Kartaa: | Thomas Kelly, 1769-1854 |
| Anu.: | M. Z. Thaakor |
| 1 | Suno, das hajaar vinaa par, swarge devani tuti gaay! |
| Duto gaay gito aanandakaar, kaa ke devaputra che raay; | |
| Juo, tukhta par besi khrist jag par raaj kare che nit; | |
| Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Amen! | |
| 2 | Bhup mahimaanaa raaj kar sadaa, pe'ri shire achad taaj, |
| Judo thaay naa tuthi kadaa, pruthavi tuj samaaj; | |
| Taari dayaanaa je sukh paamiae joi taaru mukh; | |
| Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Haaleluyaa ! Amen! | |
| ૩ | Vahelo aav, hey Isu taaranaar, laav taaro din mahimaavaan, |
| Sune avaaj taaro je vaar, tadi jashe jag aasamaan; | |
| Ame gaaishu te kaad, "Gaurav, jay tane bhupaad!" |
Image
Media - Hymn Tune : Harwell - Sung By Mr.Nilesh Earnest