142: Difference between revisions
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૪૨ - દશ કુમારિકાઓનું દષ્ટાંત== {| |+૧૪૨ - દશ કુમારિકાઓનું દષ્ટાંત |- | |..." |
|||
| (10 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 75: | Line 75: | ||
|મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+142 - Dash Kumaarikaaonu Dashtaant | |||
|- | |||
| | |||
|Garbi | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dash kumaarikaao nikadi, gai varane madavaa baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sahu mashaale laine nikadi, thai varane aavataa vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sahu uughi gai zokaa khaai, madharaate padyo pokaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Hati paanch daahi mahi sundari, teo thai gai taiyaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Madavaa chaali sundar vararaajo. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Hati paanch temaani murakhi, na'tu tel paase lagaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Temani mashaale holavaai jaay che, mandi vimaasavaa te vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Madavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Gai chautaamaa divel khodavaa, vityo vakhat rahi gai baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Aavi paachi, juo, sahu baadaao, dithaa bandh karelaa dvaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Ruae, pokaare sarv sundario, are prabhu, tu dwaar ughaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Prabhu kahe, suno, sahu sundario, tame rahyaa na kem taiyaar? | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|11 | |||
|Hu to pichaanu nahi, baadaa, tamane, tame sadaay rahesho baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj142.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao Nikli_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao _Johnson Mama.mp3}}}} | |||