136: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
| (9 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|એ | |એ ગુરુ ગગનની પાર ગયા! | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 55: | Line 55: | ||
|આકાશગમન! | |આકાશગમન! | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+136 - Aakaashagaman Kem Thayu Ae Adhbhut Ghatnaa Saambhalo | |||
|- | |||
|1 | |||
|Guru shishya malyaa che sanghaate, | |||
|- | |||
| | |||
|Guru tani vidaaygiri maate, | |||
|- | |||
| | |||
|Ek unchaa pahaad par aekaante. | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Aakaashagaman! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Guru darshan dai sanshay taalyaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Guru aashish dai uttar vaalyaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu shishyoae najare bhaalyaa. | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Aakaashagaman! | |||
|- | |||
|૩ | |||
|Guru swarg upar lai levaayaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Guru aankh thaki adrishy thayaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahu shishyo bichaaraa taaki rahyaa. | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Aakaashagaman! | |||
|- | |||
|4 | |||
|Ek doot kahe, shu taaki rahyaa? | |||
|- | |||
| | |||
|Ae guru gaganani paar gayaa! | |||
|- | |||
| | |||
|Tav gaganamaa jaykaar thayaa. | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|Aakaashagaman! | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj136.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod, Sung By Pinky Christian == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:136 Akash Gaman Kem_Manu Bhai_Cassette.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 19:21, 30 May 2025
૧૩૬ - આકાશગમન કેમ થયું એ અદૂભુત ધટના સાંભળો
| ૧ | ગુરુ શિષ્ય મળ્યા છે સંઘાતે, | |
| ગુરુ તણી વિદાયગીરી માટે, | ||
| એક ઊંચા પહાડ પર એકાંતે. | ||
| આકાશગમન! | ||
| ૨ | ગુરુ દર્શન દઈ સંશય ટાળ્યા, | |
| ગુરુ આશિષ દઈ ઉત્તર વાળ્યા, | ||
| સહુ શિષ્યોએ નજરે ભાળ્યા. | ||
| આકાશગમન! | ||
| ૩ | ગુરુ સ્વર્ગ ઉપર લઈ લેવાયા, | |
| ગુરુ આંખ થકી અદશ્ય થયા, | ||
| સહુ શિષ્યો બિચારા તાકી રહ્યા. | ||
| આકાશગમન! | ||
| ૪ | એક દૂત કહે, શું તાકી રહ્યા? | |
| એ ગુરુ ગગનની પાર ગયા! | ||
| તવ ગગનમાં જયકાર થયા. | ||
| આકાશગમન! |
Phonetic English
| 1 | Guru shishya malyaa che sanghaate, | |
| Guru tani vidaaygiri maate, | ||
| Ek unchaa pahaad par aekaante. | ||
| Aakaashagaman! | ||
| 2 | Guru darshan dai sanshay taalyaa, | |
| Guru aashish dai uttar vaalyaa, | ||
| Sahu shishyoae najare bhaalyaa. | ||
| Aakaashagaman! | ||
| ૩ | Guru swarg upar lai levaayaa, | |
| Guru aankh thaki adrishy thayaa, | ||
| Sahu shishyo bichaaraa taaki rahyaa. | ||
| Aakaashagaman! | ||
| 4 | Ek doot kahe, shu taaki rahyaa? | |
| Ae guru gaganani paar gayaa! | ||
| Tav gaganamaa jaykaar thayaa. | ||
| Aakaashagaman! |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod, Sung By Pinky Christian