111: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે!== {| |+૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે! |- |ટેક : |વ..." |
|||
| (14 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે | |કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે વીંધાયો ત્રાતા, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
| | |જગનું અજવાળું ઝાંખું પડતું આ થંભે આજે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 39: | Line 39: | ||
|થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | |થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+111 – Vaa'lo Vadhastambh Vyome! | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Vaa'lo vadhastambh vyome ! Manahara madhuro laage, | |||
|- | |||
| | |||
|Ve'che rudhirni dhaaraa, radataa balu hu aage. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kaantaano mugat maathe ! Bhaale vindhaayo traataa, | |||
|- | |||
| | |||
|Jigar jakhama thai jhure, dhanya, o jeevanadaataa. Vaa'lo | |||
|- | |||
|2 | |||
|Siyon sundario radati ! Maataa to murchhaa paami, | |||
|- | |||
| | |||
|Vruddh, baal, taruno radataa, aaje jagatabhar, swami. Vaa'lo | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jaganu ajavaalu jhaakhu padatu aa thambhe aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Andhakaar chavaay sarvatra, pruthavinaa paapo. Kaaje. Vaa'lo | |||
|- | |||
|4 | |||
|Paapo adhor muj kevaa ! Khandani bhari te bhaari, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpu chu aaj aa thambhe, jindagi, pitaaji, maari. Vaa'lo | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaalavari, krut muj kaalaa thambhe jadu hu aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Thambhethi hu pokaaru : "Sambhaaraje tuj raaje" Vaa'lo. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj111.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:111 Vahlo Vadhastambh Vyome_Cassette_.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:111 Vahlo Vadhastambh _Manu Bhai_.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 19:50, 11 September 2024
૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે!
| ટેક : | વા'લો વધસ્તંભ વ્યોમે ! મનહર મધુરો લાગે, |
| વે'છે રુધિરની ધારા, રડતાં બળું હું આગે. | |
| ૧ | કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે વીંધાયો ત્રાતા, |
| જિગર જખમ થઈ ઝૂરે, ધન્ય, ઓ જીવનદાતા. વા'લો | |
| ૨ | સિયોન સુંદરીઓ રડતી ! માતા તો મૂર્છા પામી, |
| વૃદ્ધ, બાળ, તરુણો રડતાં, આજે જગતભર, સ્વામી. વા'લો | |
| ૩ | જગનું અજવાળું ઝાંખું પડતું આ થંભે આજે, |
| અંધકાર છવાય સર્વત્ર, પૃથ્વીનાં પાપો. કાજે. વા'લો | |
| ૪ | પાપો અધોર મુજ કેવાં ! ખંડણી ભરી તેં ભારી, |
| અર્પું છું આજ આ થંભે, જિંદગી, પીતાજી, મારી. વા'લો | |
| ૫ | કાલવરી, કૃત મુજ કાળાં થંભે જડું હું આજે, |
| થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. |
Phonetic English
| Tek : | Vaa'lo vadhastambh vyome ! Manahara madhuro laage, |
| Ve'che rudhirni dhaaraa, radataa balu hu aage. | |
| 1 | Kaantaano mugat maathe ! Bhaale vindhaayo traataa, |
| Jigar jakhama thai jhure, dhanya, o jeevanadaataa. Vaa'lo | |
| 2 | Siyon sundario radati ! Maataa to murchhaa paami, |
| Vruddh, baal, taruno radataa, aaje jagatabhar, swami. Vaa'lo | |
| 3 | Jaganu ajavaalu jhaakhu padatu aa thambhe aaje, |
| Andhakaar chavaay sarvatra, pruthavinaa paapo. Kaaje. Vaa'lo | |
| 4 | Paapo adhor muj kevaa ! Khandani bhari te bhaari, |
| Arpu chu aaj aa thambhe, jindagi, pitaaji, maari. Vaa'lo | |
| 5 | Kaalavari, krut muj kaalaa thambhe jadu hu aaje, |
| Thambhethi hu pokaaru : "Sambhaaraje tuj raaje" Vaa'lo. |
Image
Media - Traditional Tune
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod