107: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જીવનનો આધાર== {| |+૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જ..." |
|||
| (10 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|વધસ્તંભપે વિશ્વનો ધણી લટકતો ખીલે વેદના ઘણી; | |વધસ્તંભપે વિશ્વનો ધણી, લટકતો ખીલે વેદના ઘણી; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|હ્રદય ફાટતું લાગણી બળે, અકથ દુ: | |હ્રદય ફાટતું લાગણી બળે, અકથ દુ:ખ ને પ્રેમ હ્યાં ભળે; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|જગત | |જગત પાપનો દંડ એ ભરે, પતિત તારવા આપથી મરે. | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| Line 27: | Line 27: | ||
|સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. | |સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+107 – Khristano Vadhastambh: Jeevanano Aadhaar | |||
|- | |||
|1 | |||
|Arar ! Ker aa lok sho kare, amar devane thambhale jade; | |||
|- | |||
| | |||
|Agam shaastrano bheda naa kalyo, vagar gyaanathi thaambhale jadayo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vadhastambhae vishvano dhani, latakato kheele vedanaa ghani; | |||
|- | |||
| | |||
|Sakhat maar, ghaa, taapathi are, rudhir dhaar jo angthi jhare. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hruday faatatu laagani bale, akatha dukh ne prem hyaa bhale; | |||
|- | |||
| | |||
|Jagat paapano dand ae bhare, patit taaravaa aapathi mare. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Adhamataa tale, paap sau bale, amar jindagi khristmaa male; | |||
|- | |||
| | |||
|Samaj jo pade divya premni, sharan lai bacho dhanya aa ghadi. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj107.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Shivrajni : Sung By : Shalom Methodist Church Choir== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:107_Arar_Ker_Aa_Lok.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bhairav== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:107 Arar Kar Aa Lok So Kare_Johnson Mama+.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:55, 12 March 2019
૧૦૭ – ખ્રિસ્તનો વધસ્તંભ: જીવનનો આધાર
| ૧ | અરર ! કેર આ લોક શો કરે, અમર દેવને થાંભલે જડે; |
| અગમ શાસ્ત્રનો ભેદ ના કળ્યો, વગર જ્ઞાનથી થાંભલે જડયો. | |
| ૨ | વધસ્તંભપે વિશ્વનો ધણી, લટકતો ખીલે વેદના ઘણી; |
| સખત માર, ઘા, તાપથી અરે, રુધિર ધાર જો અંગથી ઝરે. | |
| ૩ | હ્રદય ફાટતું લાગણી બળે, અકથ દુ:ખ ને પ્રેમ હ્યાં ભળે; |
| જગત પાપનો દંડ એ ભરે, પતિત તારવા આપથી મરે. | |
| ૪ | અધમતા ટળે, પાપ સૌ બળે, અમર જિંદગી ખ્રિસ્તમાં મળે; |
| સમજ જો પડે દિવ્ય પ્રેમની, શરણ લૈ બચો ધન્ય આ ઘડી. |
Phonetic English
| 1 | Arar ! Ker aa lok sho kare, amar devane thambhale jade; |
| Agam shaastrano bheda naa kalyo, vagar gyaanathi thaambhale jadayo. | |
| 2 | Vadhastambhae vishvano dhani, latakato kheele vedanaa ghani; |
| Sakhat maar, ghaa, taapathi are, rudhir dhaar jo angthi jhare. | |
| 3 | Hruday faatatu laagani bale, akatha dukh ne prem hyaa bhale; |
| Jagat paapano dand ae bhare, patit taaravaa aapathi mare. | |
| 4 | Adhamataa tale, paap sau bale, amar jindagi khristmaa male; |
| Samaj jo pade divya premni, sharan lai bacho dhanya aa ghadi. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Shivrajni : Sung By : Shalom Methodist Church Choir
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bhairav