105: Difference between revisions
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૫ - લોભો પ્રભુને થંભે જડાવ્યો== {| |+૧૦૫ - લોભો પ્રભુને થંભે જડાવ્યો |-..." |
No edit summary |
||
| (10 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૧૦૫ - | ==૧૦૫ - લોભે પ્રભુને થંભે જડાવ્યો== | ||
{| | {| | ||
|+૧૦૫ - | |+૧૦૫ - લોભે પ્રભુને થંભે જડાવ્યો | ||
|- | |- | ||
|રાગ : | |રાગ : | ||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|દેખી | |દેખી સિતમ રવિ શરમાયો ! ભૂતળે અંધકાર છવાયો ! | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|પેલા ચોરે પ્રભુને પોકાર્યો, મરતાં | |પેલા ચોરે પ્રભુને પોકાર્યો, મરતાં પાપનો શોક બતાવ્યો, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તેને કૃપાળુએ ત્યાં જ તાર્યો, પ્યારા ઈસુને..... | |તેને કૃપાળુએ ત્યાં જ તાર્યો, પ્યારા ઈસુને..... | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+105 - Lobhe Prabhune Thambhe Jadaavyo | |||
|- | |||
|Raag : | |||
|Kaalingado | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|N. J. Jayesh. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Din kevo prabhuae bataavyo, pyaaraa Isune thambhe jadaavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Ae to khunio saath ganaayo, haay, aene vachche latkaavyo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Dekhi sitam ravi sharamaayo ! Bhutale andhakaar chhavaayo ! | |||
|- | |||
| | |||
|Dharti dhruji ane kanp thayo ! Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|3 | |||
|Rahem, yahudaa, hrude tu na laavyo? Pyaaraa Isune ghaat ghadaavyo? | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev aa karame kem chaalyo ! Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tu to varaso prabhu saath chaalyo, tane tenaa bhaane jamaadayo, | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalu karataa tane kshobh naa'vyo ? Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|5 | |||
|Mulya lai prabhune vechi aavyo, aethi aakhar shu re kamaayo? | |||
|- | |||
| | |||
|Shaane narake, naraadhaam, dhaayo, Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|6 | |||
|Kher, thambh kane kem naa'vyo? Taaraa prabhune jyaa jakadaavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Shir kuti na kaa pastaayo? Pyaaraa Isune..... | |||
|- | |||
|7 | |||
|Pelaa chore prabhune pokaaryo, marataa paapno shok bataavyo, | |||
|- | |||
| | |||
|Tene krupaaluae tyaa aj taaryo, Pyaaraa Isune..... | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj105.JPG|500px]] | |||
=Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Ahir Bhairav = | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:105 Din Kevo Prabhu ye Batayo_Cassette.mp3}}}} | |||