103: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૩ - તજાયેલ રાજાધિરાજ== {| |+૧૦૩ - તજાયેલ રાજાધિરાજ |- |ટેક : |આવો, આવો, પ્..." |
|||
| (13 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 4: | Line 4: | ||
|- | |- | ||
|ટેક : | |ટેક : | ||
|આવો, આવો, પ્રભુ, મુજ મનમાં, | |આવો, આવો, પ્રભુ, મુજ મનમાં, મારા ભાવભીના ઉર ઘરમાં. | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |ઊભા સ્વસ્થ છતાં મૌન મનમાં.... | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|"પિતા ! ક્ષમા, ક્ષમા | |"પિતા ! ક્ષમા, ક્ષમા કરો આને, આ તો પરવશ પડિયા અજ્ઞાને; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 37: | Line 37: | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
|ખાલી છેક કર્યા ગુરુ આંહી, ગાત્રો શિથિલ છતાં માંહી | |ખાલી છેક કર્યા ગુરુ આંહી, ગાત્રો શિથિલ છતાં હિમ માંહી | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 67: | Line 67: | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+103 - Tajaayela Raajadhiraaj | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Aavo, aavo, prabhu, muj manamaa, maar bhaavabhinaa uur gharamaa. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Mam vaatsalya kaaje dravelaa, gethasemaanenaa baage rudanamaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Sved-bhinaa rudhiranaa vahanamaa....... | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vishvaatmaa, tapake tam shire, taaj kaantaalo, shonit jhare; | |||
|- | |||
| | |||
|Dayaa varase chataaye vadanamaa..... | |||
|- | |||
|3 | |||
|Vinjhi korada jher jhamelaa, dushto thunkataa naa achakelaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Ubha svastha chataa maun manamaa.... | |||
|- | |||
|4 | |||
|"Pitaa ! Kshamaa, kshamaa karo aane, aa to paravasha padiyaa agyaane; | |||
|- | |||
| | |||
|'Khilaa thokataa je pad karamaa"........ | |||
|- | |||
|5 | |||
|Khaali chek karyaa guru aahi, gaatro shithila chataa him maahi | |||
|- | |||
| | |||
|Khenchi lidhaa vastrao sau badananaa..... | |||
|- | |||
|5 | |||
|Khaali chek karyaa guru aahi, gaatro shithila chata him maahi | |||
|- | |||
| | |||
|Khechi lidhaa vastrao sau badananaa.... | |||
|- | |||
|6 | |||
|Vishvaadhaar pitaaye aa kaale, thayaa duur, taji antaraale; | |||
|- | |||
| | |||
|Nav saath; saathi jag bharamaa... | |||
|- | |||
|7 | |||
|Jeev daivi paripurna didho, sarvaange ae nyochaavar kidho; | |||
|- | |||
| | |||
|Shaanti, shaanti thavaa jag janamaa..... | |||
|- | |||
|8 | |||
|Ur bhedaay kon na aevo, aatmaa charan dhLEe nahi keno? | |||
|- | |||
| | |||
|Nayane nir na vahe kon janamaa?....... | |||
|- | |||
|9 | |||
|Kare traan je pidit-patimaa, dai tan, man, aatmaa, jeevitanaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Thambhe krur damananaa maranamaa. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj103.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Bhairavi== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:103 Avo Avo Prabhu Muj Man Ma_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag ; Shiv Rajni== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:103 Avo Avo Prabhu Muj Man Ma Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 20:31, 14 March 2021
૧૦૩ - તજાયેલ રાજાધિરાજ
| ટેક : | આવો, આવો, પ્રભુ, મુજ મનમાં, મારા ભાવભીના ઉર ઘરમાં. |
| ૧ | મમ વાત્સલ્ય કાજે દ્રવેલા, ગેથસેમાનેના બાગે રુદનમાં; |
| સ્વેદ-ભીના રુધિરના વહનમાં....... | |
| ૨ | વિશ્વાત્મા, ટપકે તમ શિરે, તાજ કાંટાળો, શોણિત ઝરે; |
| દયા વરસે છતાંયે વદનમાં..... | |
| ૩ | વીંઝી કોરડા ઝેર ઝમેલા, દુષ્ટો થૂંકતા ના અચકેલા; |
| ઊભા સ્વસ્થ છતાં મૌન મનમાં.... | |
| ૪ | "પિતા ! ક્ષમા, ક્ષમા કરો આને, આ તો પરવશ પડિયા અજ્ઞાને; |
| 'ખીલા ઠોકતા જે પદ કરમાં"........ | |
| ૫ | ખાલી છેક કર્યા ગુરુ આંહી, ગાત્રો શિથિલ છતાં હિમ માંહી |
| ખેંચી લીધાં વસ્ત્રો સૌ બદનનાં..... | |
| ૫ | ખાલી છેક કર્યા ગુરુ આંહી, ગાત્રો શિથિલ છતાં હિમ માંહી |
| ખેંચી લીધાં વસ્ત્રો સૌ બદનનાં.... | |
| ૬ | વિશ્વાધાર પિતાયે આ કાળે, થયા દૂર, તજી અંતરાળે; |
| નવ સાથ; સાથી જગ ભરમાં... | |
| ૭ | જીવ દૈવી પરિપૂર્ણ દીધો, સર્વાગે એ ન્યોછાવર કીધો; |
| શાંતિ, શાંતિ થવા જગ જનમાં..... | |
| ૮ | ઉર ભેદાય કેણ ન એવો, આત્મા ચરણ ઢળૅ નહિ કેનો? |
| નયને નીર ન વહે કોણ જનમાં?....... | |
| ૯ | કરે ત્રાણ જે પીડિત-પતિમાં, દઈ તન, મન, આત્મા, જીવિતનાં; |
| થંભે ક્રૂર દમનના મરણમાં. |
Phonetic English
| Tek : | Aavo, aavo, prabhu, muj manamaa, maar bhaavabhinaa uur gharamaa. |
| 1 | Mam vaatsalya kaaje dravelaa, gethasemaanenaa baage rudanamaa; |
| Sved-bhinaa rudhiranaa vahanamaa....... | |
| 2 | Vishvaatmaa, tapake tam shire, taaj kaantaalo, shonit jhare; |
| Dayaa varase chataaye vadanamaa..... | |
| 3 | Vinjhi korada jher jhamelaa, dushto thunkataa naa achakelaa; |
| Ubha svastha chataa maun manamaa.... | |
| 4 | "Pitaa ! Kshamaa, kshamaa karo aane, aa to paravasha padiyaa agyaane; |
| 'Khilaa thokataa je pad karamaa"........ | |
| 5 | Khaali chek karyaa guru aahi, gaatro shithila chataa him maahi |
| Khenchi lidhaa vastrao sau badananaa..... | |
| 5 | Khaali chek karyaa guru aahi, gaatro shithila chata him maahi |
| Khechi lidhaa vastrao sau badananaa.... | |
| 6 | Vishvaadhaar pitaaye aa kaale, thayaa duur, taji antaraale; |
| Nav saath; saathi jag bharamaa... | |
| 7 | Jeev daivi paripurna didho, sarvaange ae nyochaavar kidho; |
| Shaanti, shaanti thavaa jag janamaa..... | |
| 8 | Ur bhedaay kon na aevo, aatmaa charan dhLEe nahi keno? |
| Nayane nir na vahe kon janamaa?....... | |
| 9 | Kare traan je pidit-patimaa, dai tan, man, aatmaa, jeevitanaa; |
| Thambhe krur damananaa maranamaa. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Bhairavi
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag ; Shiv Rajni