98: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૯૮ - ગેથસેમાને બાગમાંનું હ્રદયદ્રાવક દ્રશ્ય== {| |+૯૮ - ગેથસેમાને બાગ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (12 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|જ્યાં પરિશ્રમથી સ્વેદ રક્તનાં, વહી | |જ્યાં પરિશ્રમથી સ્વેદ રક્તનાં, વહી શ્રવે પુલકે પુલકે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
|"જાગૃત હો ઓ બાન્ધવ મારા ! | |"જાગૃત હો ઓ બાન્ધવ મારા ! આ છેલ્લી પળના ત્યજશો," | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 57: | Line 57: | ||
|"વૃથા ગુમાવી અણમૂલી પળ, રડશોના જઈ સ્થળે સ્થળે!" | |"વૃથા ગુમાવી અણમૂલી પળ, રડશોના જઈ સ્થળે સ્થળે!" | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+98 - Gethasemaane Baagamaanu Hrudaydraavak Drashya | |||
|- | |||
|Raag : | |||
|Bhairavi | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|R. K. Paanth | |||
|- | |||
|1 | |||
|Aaspaas bhali vrukshalataa jyaa, khrist guruvara dhyaan dhare, | |||
|- | |||
| | |||
|Jenu man Ishwaramaa mhaale, je manavaanchit purna kare; | |||
|- | |||
| | |||
|Aevaa sthaan vishe maanavane, nautam mithap bodh male, | |||
|- | |||
| | |||
|Vruthaa gayaa jeevan te naranaa, jenaa hrudayo naa palale ! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jyaa parishramathi sveda raktanaa, vahi shrave pulake pulake, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaathi purni paraakram paame, santo ami shaa ankhutaye; | |||
|- | |||
| | |||
|Shonitani ae jharati dhaare, aashishavrushti male male ! | |||
|- | |||
| | |||
|Vrutha gayaa jeevan te naranaa, jenaa hridayo naa palale ! | |||
|- | |||
|3 | |||
|Swargbhuvanano raaj vidhaayak, hyaan kai kai ur kasht kare, | |||
|- | |||
| | |||
|Jene naa kai khot kashaani, te din mukhe drave are ! | |||
|- | |||
| | |||
|Anaadi, anant, amar, adhishthaataa, paraang thai prabhutaa parahare! | |||
|- | |||
| | |||
|Vrutha gayaa jeevan te naranaa, jenaa hrudayo naa palale ! | |||
|- | |||
|4 | |||
|"Jaagrut ho o baandhava maaraa ! A chelli palanaa tyajasho," | |||
|- | |||
| | |||
|"Nidraathi shatrudal sahame, sthir kadaanaa rahi shakasho;" | |||
|- | |||
| | |||
|"Divy pitaane smarajo vahalaa ! Teno aasharo pale pale," | |||
|- | |||
| | |||
|"Vruthaa gumaavi anamuli pal, radshonaa jai sthale sthale!" | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj98.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:98 Aspas Bhali _Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Piloo== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:98 Aspas Bhali Vrukshalta_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 07:27, 27 September 2016
૯૮ - ગેથસેમાને બાગમાંનું હ્રદયદ્રાવક દ્રશ્ય
| રાગ : | ભૈરવી |
| કર્તા : | આર. કે. પાન્થ |
| ૧ | આસપાસ ભલી વૃક્ષલતા જ્યાં, ખ્રિસ્ત ગુરુવર ધ્યાન ધરે, |
| જેનું મન ઈશ્વરમાં મ્હાલે, જે મનવાંછિત પૂર્ણ કરે; | |
| એવા સ્થાન વિશે માનવને, નૌતમ મીઠપ બોધ મળે, | |
| વૃથા ગયાં જીવન તે નરનાં, જેનાં હ્રદયો ના પલળે ! | |
| ૨ | જ્યાં પરિશ્રમથી સ્વેદ રક્તનાં, વહી શ્રવે પુલકે પુલકે, |
| જ્યાંથી પૂર્ણી પરાક્રમ પામે, સંતો અમી શાં અણખૂટયે; | |
| શોણિતની એ ઝરતી ધારે, આશિષવૃષ્ટિ મળે મળે ! | |
| વૃથા ગયાં જીવન તે નરનાં, જેનાં હ્રદયો ના પલળે ! | |
| ૩ | સ્વર્ગભુવનનો રાજ વિધાયક, હ્યાં કંઈ કંઉ ઉર કષ્ટ કરે, |
| જેને ના કંઈ ખોટ કશાની, તે દીન મુખે દ્રવે અરે ! | |
| અનાદિ, અનંત, અમર, અધિષ્ઠાતા, પરાંગ થઈ પ્રભુતા પરહરે! | |
| વૃથા ગયાં જીવન તે નરનાં, જેનાં હ્રદયો ના પલળે ! | |
| ૪ | "જાગૃત હો ઓ બાન્ધવ મારા ! આ છેલ્લી પળના ત્યજશો," |
| "નિદ્રાથી શત્રુદળ સ્હામે, સ્થિર કદાના રહી શકશો;" | |
| "દિવ્ય પિતાને સ્મરજો વ્હાલા ! તેનો આશરો પળે પળે," | |
| "વૃથા ગુમાવી અણમૂલી પળ, રડશોના જઈ સ્થળે સ્થળે!" |
Phonetic English
| Raag : | Bhairavi |
| Kartaa : | R. K. Paanth |
| 1 | Aaspaas bhali vrukshalataa jyaa, khrist guruvara dhyaan dhare, |
| Jenu man Ishwaramaa mhaale, je manavaanchit purna kare; | |
| Aevaa sthaan vishe maanavane, nautam mithap bodh male, | |
| Vruthaa gayaa jeevan te naranaa, jenaa hrudayo naa palale ! | |
| 2 | Jyaa parishramathi sveda raktanaa, vahi shrave pulake pulake, |
| Jyaathi purni paraakram paame, santo ami shaa ankhutaye; | |
| Shonitani ae jharati dhaare, aashishavrushti male male ! | |
| Vrutha gayaa jeevan te naranaa, jenaa hridayo naa palale ! | |
| 3 | Swargbhuvanano raaj vidhaayak, hyaan kai kai ur kasht kare, |
| Jene naa kai khot kashaani, te din mukhe drave are ! | |
| Anaadi, anant, amar, adhishthaataa, paraang thai prabhutaa parahare! | |
| Vrutha gayaa jeevan te naranaa, jenaa hrudayo naa palale ! | |
| 4 | "Jaagrut ho o baandhava maaraa ! A chelli palanaa tyajasho," |
| "Nidraathi shatrudal sahame, sthir kadaanaa rahi shakasho;" | |
| "Divy pitaane smarajo vahalaa ! Teno aasharo pale pale," | |
| "Vruthaa gumaavi anamuli pal, radshonaa jai sthale sthale!" |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Piloo