92: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૯૨ – પ્રભુ ઈસુની યરુશાલેમમાં પધરામણી== {| |+૯૨ – પ્રભુ ઈસુની યરુશાલેમ..." |
Tags: Mobile edit Mobile web edit |
||
| (11 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 7: | Line 7: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પાછળ ઈસુની દુનિયા | |પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
| Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|નગરી રાજાની ઈસુ ભેટ | |નગરી રાજાની ઈસુ ભેટ કરે. | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| Line 25: | Line 25: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|વસ્ત્રો ગાદી કરી રાય | |વસ્ત્રો ગાદી કરી રાય સવાર થયા. | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
| Line 97: | Line 97: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તારણ આપે છે | |તારણ આપે છે ખ્રિસ્તાનંદ કહે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+92 – Prabhu Isuni Yarushaalemamaa Padharaamani | |||
|- | |||
|1 | |||
|Melaaomaa jay jay melo, Yarushaalemamani maay | |||
|- | |||
| | |||
|Paachal Isuni duniyaa sarv gai. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Yarushaalema najdik Isu aavyaa parvat paas, | |||
|- | |||
| | |||
|Nagari raajaani isu kahen kahe. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Siyonaputri, raajaa aave rank thai tuj paas, | |||
|- | |||
| | |||
|Nagari raajaani Isu bhet kare. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Isu guruae mangaavi khachchar bachchaa saath, | |||
|- | |||
| | |||
|Vastro gaadi kari raay savaare thayaa. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Mahaanamandal vastra bichaave vaate savaari raaj, | |||
|- | |||
| | |||
|Isu raajaane laave prem kari. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Vrukshalataathi aakhaaya raste gaurav bahu shobhaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Masihaa raajaani swaari maan bhari | |||
|- | |||
|7 | |||
|Loko aagal paachal chaale mangal bhanataa bol, | |||
|- | |||
| | |||
|"Daaudaputra tane jay jay hosaanaa.' | |||
|- | |||
|8 | |||
|Prabhune naame raaja aave, aave aa te kon? | |||
|- | |||
| | |||
|Nagari raajaani motaa harshabhari. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Bhavishyavaadi naazaarethano, gaalilano kahevaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Agam bhaakyaa je, te ae purna kare. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Isu mandiramaa jai kaadhe, vepaarione bahaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Naanaavationaa baajath dur kare. | |||
|- | |||
|11 | |||
|Aasan kaadhyaa mandiramaathi kabutarkaanaa teh, | |||
|- | |||
| | |||
|mandir dev tanu aavi shuddh karyu. | |||
|- | |||
|12 | |||
|"Bhajatanu ghar kahevaashe, muj, lakhiaa che aa lekh, | |||
|- | |||
| | |||
|Kidhu choronu kotar kem are !" | |||
|- | |||
|13 | |||
|Andhaa, pangaa, Isu paase aavyaa mandir maay, | |||
|- | |||
| | |||
|Dukho taalyaa ne shaanti thai sadaa. | |||
|- | |||
|14 | |||
|Mandir maahe balak gaae motethi shubh gaan, | |||
|- | |||
| | |||
|'Param unchaanaa jay jay hosaanaa.' | |||
|- | |||
|15 | |||
|Balak jevaa aapo manadaa Isune jai aaj, | |||
|- | |||
| | |||
|Abhishikt raajaane bhajavaa aavi ghadi. | |||
|- | |||
|16 | |||
|Premi Isu pujo, balak, nar ne naar, | |||
|- | |||
| | |||
|Taaran aape che khristaanand kahe. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj92.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:92 Melao Ma Jai Jai Melo_Cassette.mp3}}}} | |||
==Chords== | |||
<pre data-key="G"> | |||
Em C D | |||
૧. મેળાઓમાં જય જય મેળો, યરુશાલેમની માંય | |||
D C D Em | |||
પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ. | |||
Em C D Em | |||
પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ. | |||
</pre> | |||
Latest revision as of 13:13, 28 February 2024
૯૨ – પ્રભુ ઈસુની યરુશાલેમમાં પધરામણી
| ૧ | મેળાઓમાં જય જય મેળો, યરુશાલેમની માંય |
| પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ. | |
| ૨ | યરુશાલેમ નજદીક ઈસુ આવ્યા પર્વત પાસ, |
| નગરી રાજાની ઈસુ કહેણ કહે. | |
| ૩ | સિયોનપુત્રી, રાજા આવે રંક થઈ તુજ પાસ, |
| નગરી રાજાની ઈસુ ભેટ કરે. | |
| ૪ | ઈસુ ગુરુએ મંગાવી ખચ્ચર બચ્ચા સાથ, |
| વસ્ત્રો ગાદી કરી રાય સવાર થયા. | |
| ૫ | મહાનમંડળ વસ્ત્ર બિછાવે વાટે સવારી રાજ, |
| ઈસુ રાજાને લાવે પ્રેમ કરી. | |
| ૬ | વૃક્ષલતાથી આખાય રસ્તે ગૌરવ બહુ શોભાય, |
| મસીહા રાજાની સ્વારી માન ભરી | |
| ૭ | લોકો આગળ પાછળ ચાલે મંગળ ભણતા બોલ, |
| "દાઊદપુત્ર તને જય જય હોસાના.' | |
| ૮ | પ્રભુને નામે રાજા આવે, આવે આ તે કોણ? |
| નગરી રાજાની મોટા હર્ષભરી. | |
| ૯ | ભવિષ્યવાદી નાઝારેથનો, ગાલીલનો કહેવાય, |
| અગમ ભાખ્યાં જે, તે એ પૂર્ણ કરે. | |
| ૧૦ | ઈસુ મંદિરમાં જઈ કાઢે, વેપારીઓને બહાર, |
| નાણાવટીઓના બાજઠ દૂર કરે. | |
| ૧૧ | આસન કાઢયાં મંદિરમાંથી કબૂતરખાનાં તેહ, |
| મંદિર દેવ તણું આવી શુદ્ધ કર્યું. | |
| ૧૨ | "ભજનતણું ઘર કહેવાશે, મુજ, લખીઆ છે આ લેખ, |
| કીધું ચોરોનું કોતર કેમ અરે !" | |
| ૧૩ | અંધાં, પંગાં, ઈસુ પાસે આવ્યા મંદિર માંય, |
| દુ:ખો ટાળ્યાં ને શાંતિ થઈ સદા. | |
| ૧૪ | મંદિર માંહે બાળક ગાએ મોટેથી શુભ ગાન, |
| 'પરમ ઊંચામાં જય જય હોસાના.' | |
| ૧૫ | બાળક જેવાં આપો મનડાં ઈસુને જઈ આજ, |
| અભિષિકત રાજાને ભજવા આવી ઘડી. | |
| ૧૬ | પ્રેમી ઈસુ પૂજો, બાળક, નર ને નાર, |
| તારણ આપે છે ખ્રિસ્તાનંદ કહે. |
Phonetic English
| 1 | Melaaomaa jay jay melo, Yarushaalemamani maay |
| Paachal Isuni duniyaa sarv gai. | |
| 2 | Yarushaalema najdik Isu aavyaa parvat paas, |
| Nagari raajaani isu kahen kahe. | |
| 3 | Siyonaputri, raajaa aave rank thai tuj paas, |
| Nagari raajaani Isu bhet kare. | |
| 4 | Isu guruae mangaavi khachchar bachchaa saath, |
| Vastro gaadi kari raay savaare thayaa. | |
| 5 | Mahaanamandal vastra bichaave vaate savaari raaj, |
| Isu raajaane laave prem kari. | |
| 6 | Vrukshalataathi aakhaaya raste gaurav bahu shobhaay, |
| Masihaa raajaani swaari maan bhari | |
| 7 | Loko aagal paachal chaale mangal bhanataa bol, |
| "Daaudaputra tane jay jay hosaanaa.' | |
| 8 | Prabhune naame raaja aave, aave aa te kon? |
| Nagari raajaani motaa harshabhari. | |
| 9 | Bhavishyavaadi naazaarethano, gaalilano kahevaay, |
| Agam bhaakyaa je, te ae purna kare. | |
| 10 | Isu mandiramaa jai kaadhe, vepaarione bahaar, |
| Naanaavationaa baajath dur kare. | |
| 11 | Aasan kaadhyaa mandiramaathi kabutarkaanaa teh, |
| mandir dev tanu aavi shuddh karyu. | |
| 12 | "Bhajatanu ghar kahevaashe, muj, lakhiaa che aa lekh, |
| Kidhu choronu kotar kem are !" | |
| 13 | Andhaa, pangaa, Isu paase aavyaa mandir maay, |
| Dukho taalyaa ne shaanti thai sadaa. | |
| 14 | Mandir maahe balak gaae motethi shubh gaan, |
| 'Param unchaanaa jay jay hosaanaa.' | |
| 15 | Balak jevaa aapo manadaa Isune jai aaj, |
| Abhishikt raajaane bhajavaa aavi ghadi. | |
| 16 | Premi Isu pujo, balak, nar ne naar, |
| Taaran aape che khristaanand kahe. |
Image
Media - Traditional Tune
Chords
Em C D ૧. મેળાઓમાં જય જય મેળો, યરુશાલેમની માંય D C D Em પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ. Em C D Em પાછળ ઈસુની દુનિયા સર્વ ગઈ.