82: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૮૨ - પ્રભુ ઈસુનો અચળ પ્રેમ== {| |+૮૨ - પ્રભુ ઈસુનો અચળ પ્રેમ |- |૧ |જો કે કૂ..." |
|||
| (9 intermediate revisions by 6 users not shown) | |||
| Line 4: | Line 4: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|જો કે | |જો કે ફૂલ તણી શોભા બહુ આજ જણાશે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|જોબન કાળ દીપે, તાજા બળ સાથે, | |જોબન કાળ ઘણો દીપે, તાજા બળ સાથે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 31: | Line 31: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તોપણ ત્યાંથી નિત્ય ઘટી | |તોપણ ત્યાંથી નિત્ય ઘટી તેનો ક્ષય થાશે. પણ પ્રેમ. | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| Line 78: | Line 78: | ||
|મીઠા વાની આંધી થશે, મિત્રો બદલાશે. પણ પ્રેમ. | |મીઠા વાની આંધી થશે, મિત્રો બદલાશે. પણ પ્રેમ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+82 - Prabhu Isuno Achal Prem | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jo ke ful tani shobha bahu aaj janaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan jotaamaa kaale karamaai sau jaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Thodi vaar pachi juo, teno kshay thaashe. Pan prem. | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Prem fare nahi isuno, nahi te karamaashe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Joban kaal ghano deepe, taajaa bal saathe, | |||
|- | |||
| | |||
|Sarv prasange harkh kare, nahi le dukh maathe, | |||
|- | |||
| | |||
|Thoda varsh pachi badale, gothaa bahu khaate. Pan prem. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Raatri vishe to chandra tani shobhaa bahu bhaase, | |||
|- | |||
| | |||
|Poonam sudhi to vadhataa shubh jyoti prakaashe, | |||
|- | |||
| | |||
|Topan tyaathi nitya ghati teno kshay thaashe. Pan prem. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Deepe surya ghano ugataa, chadke shubh kaanti; | |||
|- | |||
| | |||
|Madhya lagi jashe chadhato, namshe gati tyaathi | |||
|- | |||
| | |||
|Teno vaibhav lop thashe, to ast thataathi. Pan prem. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Motaa sindhu tani bharti, te kem bhare che ! | |||
|- | |||
| | |||
|Chaali te dhamkaar thaki bahu jor kare che; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay pachi tyaa oat thate jal paachu fare che. Pan prem. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Saanje to ati mand havaa mithi bahu vaaye, | |||
|- | |||
| | |||
|Jeev, janaavar, maanavne tethi sukh thaaye; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay vikaar thaye temaa tofaan janaaye. Pan prem. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Mitroni ati priti khari, hoshe bahu vahaalaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Toay kadach adrushy thashe, dise man thaalaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Sneh taji raakhi shikhe modhaa vikaraalaa. Pan prem. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Shrushti vikaare, phool khare, ne joban jaashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Chandra ghate, shubh surya name, ne sindhu pharashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Mitha vaani aandhi thashe, mitraa badalaashe. Pan prem. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj82.JPG|500px]] | |||
==Media - Vikrant Chand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:82 Jo ke Ful Tani Shobha_Vikrant.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 19:23, 26 February 2024
૮૨ - પ્રભુ ઈસુનો અચળ પ્રેમ
| ૧ | જો કે ફૂલ તણી શોભા બહુ આજ જણાશે, |
| તોપણ જોતામાં કાલે કરમાઈ સૌ જાશે, | |
| થોડી વાર પછી જુઓ, તેનો ક્ષય થાશે. પણ પ્રેમ. | |
| ટેક : | પ્રેમ ફરે નહિ ઈસુનો, નહિ તે કરમાશે. |
| ૨ | જોબન કાળ ઘણો દીપે, તાજા બળ સાથે, |
| સર્વ પ્રસંગે હર્ખ કરે, નહિ લે દુ:ખ માથે, | |
| થોડાં વર્ષ પછી બદલે, ગોથાં બહુ ખાતે. પણ પ્રેમ. | |
| ૩ | રાત્રિ વિષે તો ચંદ્ર તણી શોભા બહુ ભાસે, |
| પૂનમ સુધી તો વધતાં શુભ જ્યોતિ પ્રકાશે, | |
| તોપણ ત્યાંથી નિત્ય ઘટી તેનો ક્ષય થાશે. પણ પ્રેમ. | |
| ૪ | દીપે સૂર્ય ઘણો ઊગતાં, ચળકે શુભ કાંતિ; |
| મધ્ય લગી જાશે ચઢતો, નમશે ગતિ ત્યાંથી | |
| તેનો વૈભવ લોપ થશે, તો અસ્ત થતાંથી. પણ પ્રેમ. | |
| ૫ | મોટા સિંધુ તણી ભરતી, તે કેમ ભરે છે ! |
| ચાલી તે ધમકાર થકી બહુ જોર કરે છે; | |
| તોય પછી ત્યાં ઓટ થતે જળ પાછું ફરે છે. પણ પ્રેમ. | |
| ૬ | સાંજે તો અતિ મંદ હવા મીઠી બહુ વાયે, |
| જીવ, જનાવર, માનવને તેથી સુખ થાયે; | |
| તોય વિકાર થયે તેમાં તોફાન જણાયે. પણ પ્રેમ. | |
| ૭ | મિત્રોની અતિ પ્રીતિ ખરી, હોશે બહુ વહાલા; |
| તોય કદાય અદશ્ય થશે, દીસે મન ઠાલાં; | |
| સ્નેહ તજી રાખી શીખે મોઢાં વિકરાળાં. પણ પ્રેમ. | |
| ૮ | સૃષ્ટિ વિકારે, ફૂલ ખરે, ને જોબન જાશે; |
| ચન્દ્ર ઘટે, શુભ સૂર્ય નમે, ને સિંધુ ફરાશે; | |
| મીઠા વાની આંધી થશે, મિત્રો બદલાશે. પણ પ્રેમ. |
Phonetic English
| 1 | Jo ke ful tani shobha bahu aaj janaashe, |
| Topan jotaamaa kaale karamaai sau jaashe, | |
| Thodi vaar pachi juo, teno kshay thaashe. Pan prem. | |
| Tek : | Prem fare nahi isuno, nahi te karamaashe. |
| 2 | Joban kaal ghano deepe, taajaa bal saathe, |
| Sarv prasange harkh kare, nahi le dukh maathe, | |
| Thoda varsh pachi badale, gothaa bahu khaate. Pan prem. | |
| 3 | Raatri vishe to chandra tani shobhaa bahu bhaase, |
| Poonam sudhi to vadhataa shubh jyoti prakaashe, | |
| Topan tyaathi nitya ghati teno kshay thaashe. Pan prem. | |
| 4 | Deepe surya ghano ugataa, chadke shubh kaanti; |
| Madhya lagi jashe chadhato, namshe gati tyaathi | |
| Teno vaibhav lop thashe, to ast thataathi. Pan prem. | |
| 5 | Motaa sindhu tani bharti, te kem bhare che ! |
| Chaali te dhamkaar thaki bahu jor kare che; | |
| Toay pachi tyaa oat thate jal paachu fare che. Pan prem. | |
| 6 | Saanje to ati mand havaa mithi bahu vaaye, |
| Jeev, janaavar, maanavne tethi sukh thaaye; | |
| Toay vikaar thaye temaa tofaan janaaye. Pan prem. | |
| 7 | Mitroni ati priti khari, hoshe bahu vahaalaa; |
| Toay kadach adrushy thashe, dise man thaalaa; | |
| Sneh taji raakhi shikhe modhaa vikaraalaa. Pan prem. | |
| 8 | Shrushti vikaare, phool khare, ne joban jaashe; |
| Chandra ghate, shubh surya name, ne sindhu pharashe; | |
| Mitha vaani aandhi thashe, mitraa badalaashe. Pan prem. |
Image
Media - Vikrant Chand