58: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "==૫૮ સૃષ્ટિજન્ય જ્ઞાન== {| |+૫૮ સૃષ્ટિજન્ય જ્ઞાન |- | |સુબોધ વૃત્ત |- | |"The heavens G..." |
|||
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|ચોગમ | |ચોગમ વાતાવર્ણ, આસમાની આકાશ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ચળક ચળક મંડાણ, જ્યોતિષ્માન | |ચળક ચળક મંડાણ, જ્યોતિષ્માન પ્રકાશ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 40: | Line 40: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|જ્યાં જ્યાં | |જ્યાં જ્યાં માનવજાત, જેને અંતર બુધ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 46: | Line 46: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|મળે ન | |મળે ન એવો દેશ, પાસે કે બહુ દૂર, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 61: | Line 61: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|દીસે જ્યોતિષ્માન, | |દીસે જ્યોતિષ્માન, હરખિત તે વરરાજ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+58 Shrushtijanya gyaan | |||
|- | |||
| | |||
|Subodha vrutt | |||
|- | |||
| | |||
|"The heavens God’s glory do declare" | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaashtra 19ne aadhaare) | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|J. V. S. Taylor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Chogam vaataavarn, aasmaani aakaash, | |||
|- | |||
| | |||
|Chalak chalak mandaan, jyotishmaan prakash; | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaanaa shubh karma dekhaade din raat, | |||
|- | |||
| | |||
|Din din par che kathan, nish nish pan shubh vaat. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Shabd pade nahi kaan, nahi nikale pan saad, | |||
|- | |||
| | |||
|Nirvaachaa gambhir, to pan che shubh vaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Param kavi tano raag, kartaano aa chhand, | |||
|- | |||
| | |||
|Bhang vinaa che taal, juo aa padbandh. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jyaa jyaa manavjaat, jene antar budh; | |||
|- | |||
| | |||
|Bhutalane sahu thaam, bodh lahe parishuddh; | |||
|- | |||
| | |||
|Male na aevo desh, paase ke bahu dur, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaa jootaa krut reet, gyaan vase nahi uur. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shrushti vikhe dekhaay, suraj kaaje dhaam, | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhatamaa te veer dise che nij thaam; | |||
|- | |||
| | |||
|Var harkhe jem shubh kanyaane kaaj, | |||
|- | |||
| | |||
|Dise jyotishmaan, harkhit te varraaj. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj58.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:The Heavens Gods Glory Do Declare.mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare - Sheet Music == | |||
[[Media:The Heavens Gods Glory to Declare_Guj_Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Composition By : Mr. Robin Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:58 Chogam Vatavarn.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 06:39, 28 May 2021
૫૮ સૃષ્ટિજન્ય જ્ઞાન
| સુબોધ વૃત્ત | |
| "The heavens God’s glory do declare" | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૯ને આધારે) | |
| કર્તા : | જે.વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | ચોગમ વાતાવર્ણ, આસમાની આકાશ, |
| ચળક ચળક મંડાણ, જ્યોતિષ્માન પ્રકાશ; | |
| કર્તાનાં શુભ કર્મ દેખાડે દિન રાત, | |
| દિન દિન પર છે કથન, નિશ નિશ પણ શુભ વાત. | |
| ૨ | શબ્દ પડે નહિ કાન, નહિ નીકળે પણ સાદ, |
| નિર્વાચા ગંભીર, તો પણ છે શુભ વાદ; | |
| પરમ કવિ તણો રાગ, કર્તાનો આ છંદ, | |
| ભંગ વિના છે તાળ, જુઓ આ પદબંધ. | |
| ૩ | જ્યાં જ્યાં માનવજાત, જેને અંતર બુધ; |
| ભૂતળને સહુ ઠામ, બોધ લહે પરિશુદ્ધ; | |
| મળે ન એવો દેશ, પાસે કે બહુ દૂર, | |
| જ્યાં જોતાં કૃત રીત, જ્ઞાન વસે નહિ ઉર. | |
| ૪ | સૃષ્ટિ વિખે દેખાય, સૂરજ કાજે ધામ, |
| પ્રભાતમાં તે વીર દીસે છે નિજ ઠામ; | |
| વર હરખે જેમ શુભ કન્યાને કાજ, | |
| દીસે જ્યોતિષ્માન, હરખિત તે વરરાજ. |
Phonetic English
| Subodha vrutt | |
| "The heavens God’s glory do declare" | |
| (Geetshaashtra 19ne aadhaare) | |
| Kartaa : | J. V. S. Taylor |
| 1 | Chogam vaataavarn, aasmaani aakaash, |
| Chalak chalak mandaan, jyotishmaan prakash; | |
| Kartaanaa shubh karma dekhaade din raat, | |
| Din din par che kathan, nish nish pan shubh vaat. | |
| 2 | Shabd pade nahi kaan, nahi nikale pan saad, |
| Nirvaachaa gambhir, to pan che shubh vaad; | |
| Param kavi tano raag, kartaano aa chhand, | |
| Bhang vinaa che taal, juo aa padbandh. | |
| 3 | Jyaa jyaa manavjaat, jene antar budh; |
| Bhutalane sahu thaam, bodh lahe parishuddh; | |
| Male na aevo desh, paase ke bahu dur, | |
| Jyaa jootaa krut reet, gyaan vase nahi uur. | |
| 4 | Shrushti vikhe dekhaay, suraj kaaje dhaam, |
| Prabhatamaa te veer dise che nij thaam; | |
| Var harkhe jem shubh kanyaane kaaj, | |
| Dise jyotishmaan, harkhit te varraaj. |
Image
Media - Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare
Hymn Tune : The Heavens Gods Glory Do Declare - Sheet Music
Media - Composition By : Mr. Robin Rathod