48: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
|||
| (20 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|હે | |હે પરાત્પર, કેવું સારું | ||
|જગત મધ્યે તારું નામ ! | |જગત મધ્યે તારું નામ ! | ||
|- | |- | ||
| Line 52: | Line 52: | ||
|૫ | |૫ | ||
|તેને તેં દૂતોથી નાનો | |તેને તેં દૂતોથી નાનો | ||
|કીધો | |કીધો થોડી મુદત ભર; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 67: | Line 67: | ||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|પંખી | |પંખી વાયુમાં વસનારું, | ||
|માછલું જેને જળમય ઠામ; | |માછલું જેને જળમય ઠામ; | ||
|- | |- | ||
| Line 74: | Line 74: | ||
|જગત મધ્યે તારું નામ ! | |જગત મધ્યે તારું નામ ! | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+48 - Ishwarnu Gaurav | |||
|- | |||
| | |||
|8, 7 Swaro | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetshaastra 8) | |||
|- | |||
|"Tune : | |||
|Stuttgart, or St. Oswald" | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|James Glasglow | |||
|- | |||
|1 | |||
|He paratpar, kevu saaru | |||
|jagat madhye taaru naam ! | |||
|- | |||
| | |||
|Aakaash upar chamakanaru | |||
|te dekhaadyu taaru kaam. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Dhaavana balakona mothi | |||
|tu paraakram laavyo che; | |||
|- | |||
| | |||
|Aem karine te ae bhaythi | |||
|shatrune dabaavyo che. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Taara haathe aakaashone | |||
|shaktithi banavya che; | |||
|- | |||
| | |||
|Chandr tatha taaraone, | |||
|aemne te tharaavya che. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Maanas kevu che ke aeno | |||
|aem tu le che samaachaar? | |||
|- | |||
| | |||
|Kevo aadamapoot ke teno | |||
|aem tu kare che upakaar? | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tene te dutothi nano | |||
|kidho thodi mudat bhar; | |||
|- | |||
| | |||
|Pachi mugat mahimavaalo | |||
|mukyo tena maatha par. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Tene sarv vastuo par | |||
|te to sopyo adhikaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Gheta, dhor, vanapashuo | |||
|ne kshetranu harek jaanadaar. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Pankhi vaayuma vasanaru, | |||
|maachalu jene jalamay thaam; | |||
|- | |||
| | |||
|He paraatpar, kevu saaru | |||
|jagat madhye taaru naam ! | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj48.JPG|500px]] | |||
==Hymn Tune : Stuttgart- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:Stuttgart + Nicholas Hymn_Guj. Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Hymn Tune : Stuttgart - Sung By Mr. By Mr. Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:Stutgart (mp3cut.net).mp3}}}} | |||
==Hymn Tune : St.Oswald- Sheet Music in Gujarati Notation == | |||
[[Media:St. Oswald + Guj.Notation.jpg|Sheet Music (Piano)]] | |||
==Media - Hymn Tune : St.Oswald - Sung By Mr.Nilesh Earnest== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:Oswald (mp3cut.net).mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:16, 27 January 2025
૪૮ - ઈશ્વરનું ગૌરવ
| ૮, ૭ સ્વરો | ||
| (ગીતશાસ્ત્ર ૮) | ||
| "Tune : | Stuttgart, or St. Oswald" | |
| કર્તા : | જેમ્સ ગ્લાસગો | |
| ૧ | હે પરાત્પર, કેવું સારું | જગત મધ્યે તારું નામ ! |
| આકાશ ઉપર ચમકનારું | તેં દેખાડયું તારું કામ. | |
| ૨ | ઘાવણાં બાળકોનાં મોંથી | તું પરાક્રમ લાવ્યો છે; |
| એમ કરીને તેં એ ભયથી | શત્રુને દબાવ્યો છે. | |
| ૩ | તારા હાથે આકાશોને | શક્તિથી બનાવ્યાં છે; |
| ચંદ્ર તથા તારાઓને, | એમને તેં ઠરાવ્યા છે. | |
| ૪ | માણસ કેવું છે કે એનો | એમ તું લે છે સમાચાર? |
| કેવો આદમપૂત કે તેનો | એમ તું કરે છે ઉપકાર? | |
| ૫ | તેને તેં દૂતોથી નાનો | કીધો થોડી મુદત ભર; |
| પછી મુગટ મહિમાવાળો | મૂક્યો તેના માથા પર. | |
| ૬ | તેને સર્વ વસ્તુઓ પર | તેં તો સોંપ્યો અધિકાર; |
| ઘેટાં, ઢોર, વનપશુઓ | ને ક્ષેત્રનું હરેક જાનદાર. | |
| ૭ | પંખી વાયુમાં વસનારું, | માછલું જેને જળમય ઠામ; |
| હે પરાત્પર, કેવુ સારું | જગત મધ્યે તારું નામ ! |
Phonetic English
| 8, 7 Swaro | ||
| (Geetshaastra 8) | ||
| "Tune : | Stuttgart, or St. Oswald" | |
| Kartaa : | James Glasglow | |
| 1 | He paratpar, kevu saaru | jagat madhye taaru naam ! |
| Aakaash upar chamakanaru | te dekhaadyu taaru kaam. | |
| 2 | Dhaavana balakona mothi | tu paraakram laavyo che; |
| Aem karine te ae bhaythi | shatrune dabaavyo che. | |
| 3 | Taara haathe aakaashone | shaktithi banavya che; |
| Chandr tatha taaraone, | aemne te tharaavya che. | |
| 4 | Maanas kevu che ke aeno | aem tu le che samaachaar? |
| Kevo aadamapoot ke teno | aem tu kare che upakaar? | |
| 5 | Tene te dutothi nano | kidho thodi mudat bhar; |
| Pachi mugat mahimavaalo | mukyo tena maatha par. | |
| 6 | Tene sarv vastuo par | te to sopyo adhikaar; |
| Gheta, dhor, vanapashuo | ne kshetranu harek jaanadaar. | |
| 7 | Pankhi vaayuma vasanaru, | maachalu jene jalamay thaam; |
| He paraatpar, kevu saaru | jagat madhye taaru naam ! |
Image
Hymn Tune : Stuttgart- Sheet Music in Gujarati Notation
Media - Hymn Tune : Stuttgart - Sung By Mr. By Mr. Nilesh Earnest
Hymn Tune : St.Oswald- Sheet Music in Gujarati Notation
Media - Hymn Tune : St.Oswald - Sung By Mr.Nilesh Earnest