389: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૮૯ - ખ્રિસ્તી માણસનો મુખ્યાર્થ == {| |+૩૮૯ - ખ્રિસ્તી માણસનો મુખ્યાર..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 50: | Line 50: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|એ ગુણ લોક લહે સઘળા | |એ ગુણ લોક લહે સઘળા ગુણ જે નહિ કહે છે : | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|બાળક, વૃદ્ધ, | |બાળક, વૃદ્ધ, જુવાન, બધાં, તમને પ્રભુ કહે છે : | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 61: | Line 61: | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
|જે શુભ દાન મળ્યું તમને, રજ | |જે શુભ દાન મળ્યું તમને, રજ દામ વિના તે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 72: | Line 72: | ||
|ઈશ્વરનો મહિમા કરવો બહુ ઉત્તમ એ છે. | |ઈશ્વરનો મહિમા કરવો બહુ ઉત્તમ એ છે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+389 - Khristi Maanasano Mukyaarth | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Maanavno mukyaarth kahoo, sahu chitt dharone; | |||
|- | |||
| | |||
|Dev tano mahima karvo, suvichaar karone. | |||
|- | |||
| | |||
|Maalik jeev, sharir tano parameshwar jaano; | |||
|- | |||
| | |||
|Antdine insaaf kari puchshe sahu maano. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Bible haath didhu tamne shikhava sat vaato, | |||
|- | |||
| | |||
|To upayog karo jaladi dharajo chitt tyaa to. | |||
|- | |||
| | |||
|Ishwarni marjee tamne satalekh bataave, | |||
|- | |||
| | |||
|Ae sattlekh dai tamne prabhu kaam karaave. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Aa avataar didho tamne karva shubh kaamo, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne bahu daan didha tamne sukh je tam paamo. | |||
|- | |||
| | |||
|To shid aalas ang dhari din vyarth gumaavo ? | |||
|- | |||
| | |||
|Ishwar naam tano mahima hamana j karaavo. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Ishwarni sat vaat thaki gun je tam paamya, | |||
|- | |||
| | |||
|Ae gun lok lahe saghala gun je nahi paamya. | |||
|- | |||
| | |||
|Baalak, vruddh, juvaan, badha, tamne prabhu kahe che : | |||
|- | |||
| | |||
|Shaastratana hathiyaar sajo, prabhu aem kahe che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Je shubh daan malyu tamne, raj gop vina te, | |||
|- | |||
| | |||
|Vaaparjo, prabhu Khrist kahe, raj gop vina te. | |||
|- | |||
| | |||
|Sevak Isu Khrist tana tamne prabhu kahe che : | |||
|- | |||
| | |||
|Ishwarno mahima karvo bahu uttam ae che. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj389.JPG|500px]] | |||
==Media - Vikrant Chhand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:389 Manav No Mukhyarth Kahu_Vikrant Chhand.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 09:14, 23 January 2017
૩૮૯ - ખ્રિસ્તી માણસનો મુખ્યાર્થ
| ૧ | માનવનો મુખ્યાર્થ કહું, સહુ ચિત્ત ધરોને; |
| દેવ તણો મહિમા કરવો, સુવિચાર કરોને. | |
| માલિક જીવ, શરીર તણો પરમેશ્વર જાણો; | |
| અંતિદિને ઈનસાફ કરી પૂછશે સહુ માનો. | |
| ૨ | બાઈબલ હાથ દીધું તમને શીખવા સત વાતો, |
| તો ઉપયોગ કરો જલદી ધરજો ચિત્ત ત્યાં તો. | |
| ઈશ્વરની મરજી તમને સતલેખ બતાવે, | |
| એ સત્તલેખ દઈ તમને પ્રભુ કામ કરાવે. | |
| ૩ | આ અવતાર દીધો તમને કરવા શુભ કામો, |
| ને બહુ દાન દીધાં તમને સુખ જે તમ પામો. | |
| તો શીદ આળસ અંગ ધરી દિન વ્યર્થ ગુમાવો ? | |
| ઈશ્વર નામ તણો મહિમા હમણાં જ કરાવો. | |
| ૪ | ઈશ્વરની સત વાત થકી ગુણ જે તમ પામ્યાં, |
| એ ગુણ લોક લહે સઘળા ગુણ જે નહિ કહે છે : | |
| બાળક, વૃદ્ધ, જુવાન, બધાં, તમને પ્રભુ કહે છે : | |
| શાસ્ત્રતણાં હથિયાર સજો, પ્રભુ એમ કહે છે. | |
| ૫ | જે શુભ દાન મળ્યું તમને, રજ દામ વિના તે, |
| વાપરજો, પ્રભુ ખ્રિસ્ત કહે, રજ ગોપ વિના તે. | |
| સેવક ઈસુ ખ્રિસ્ત તણા તમને પ્રભુ કહે છે : | |
| ઈશ્વરનો મહિમા કરવો બહુ ઉત્તમ એ છે. |
Phonetic English
| 1 | Maanavno mukyaarth kahoo, sahu chitt dharone; |
| Dev tano mahima karvo, suvichaar karone. | |
| Maalik jeev, sharir tano parameshwar jaano; | |
| Antdine insaaf kari puchshe sahu maano. | |
| 2 | Bible haath didhu tamne shikhava sat vaato, |
| To upayog karo jaladi dharajo chitt tyaa to. | |
| Ishwarni marjee tamne satalekh bataave, | |
| Ae sattlekh dai tamne prabhu kaam karaave. | |
| 3 | Aa avataar didho tamne karva shubh kaamo, |
| Ne bahu daan didha tamne sukh je tam paamo. | |
| To shid aalas ang dhari din vyarth gumaavo ? | |
| Ishwar naam tano mahima hamana j karaavo. | |
| 4 | Ishwarni sat vaat thaki gun je tam paamya, |
| Ae gun lok lahe saghala gun je nahi paamya. | |
| Baalak, vruddh, juvaan, badha, tamne prabhu kahe che : | |
| Shaastratana hathiyaar sajo, prabhu aem kahe che. | |
| 5 | Je shubh daan malyu tamne, raj gop vina te, |
| Vaaparjo, prabhu Khrist kahe, raj gop vina te. | |
| Sevak Isu Khrist tana tamne prabhu kahe che : | |
| Ishwarno mahima karvo bahu uttam ae che. |
Image
Media - Vikrant Chhand