224: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન== {| |+૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન |- | |મહીદીપ વૃત્ત |- | |(ગી..." |
Upworkuser2 (talk | contribs) |
||
| (5 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|પ્રભુ તણી જ શાખ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | |પ્રભુ તણી જ શાખ અચળ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
| Line 42: | Line 42: | ||
|ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | |ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+224 - Shaastrathi Gyaan | |||
|- | |||
| | |||
|Maheedeep Vratta | |||
|- | |||
| | |||
|(Geetashaastra 19:7-11) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J. V. S. Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu tahnu ja shaastra poorn chitt pherave chhe; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tahni ja shaakh achahd, moorkh gyaan le chhe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Prabhu tahna ja nem shuddh, hraday harsh jaahne; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu nishedh chokh sarv, chak ujaahd maane. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Prabhu tahni ja beek vimal, sarvakaal chaale; | |||
|- | |||
| | |||
|Prabhu tahno ja nyaay satya, achook sarv kaale. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Svarhnathi maha manaay, shuddh svarhn karata; | |||
|- | |||
| | |||
|Madh thaki manaay misht, kosh saath dharata. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Te thaki vahdi subodh daas nitya paame; | |||
|- | |||
| | |||
|Phal ghahna phahde sadaay, laavata sukaame. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj224.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:224 Prabhu Tanu j Shastra.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bihag== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:224 Prabhu Tanu j Shastra_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:59, 24 December 2016
૨૨૪ - શાસ્ત્રથી જ્ઞાન
| મહીદીપ વૃત્ત | |
| (ગીતશાસ્ત્ર ૧૯:૭-૧૧) | |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | પ્રભુ તણું જ શાસ્ત્ર પૂર્ણ ચિત્ત ફેરવે છે; |
| પ્રભુ તણી જ શાખ અચળ, મૂર્ખ જ્ઞાન લે છે. | |
| ૨ | પ્રભુ તણા જ નેમ શુદ્ધ, હ્રદય હર્ષ જાણે; |
| પ્રભુ નિષેધ ચોખ સર્વ, ચક ઉજાળ માને. | |
| ૩ | પ્રભુ તણી જ બીક વિમળ, સર્વકાળ ચાલે; |
| પ્રભુ તણો જ ન્યાય સત્ય, અચૂક સર્વ કાળે. | |
| ૪ | સ્વર્ણથી મહા મનાય, શુદ્ધ સ્વર્ણ કરતાં; |
| મધ થકી મનાય મિષ્ટ, કોશ સાથ ધરતાં. | |
| ૫ | તે થકી વળી સુબોધ દાસ નિત્ય પામે; |
| ફળ ઘણાં ફળે સદાય, લાવતાં સુકામે. |
Phonetic English
| Maheedeep Vratta | |
| (Geetashaastra 19:7-11) | |
| Karta: | J. V. S. Tailor |
| 1 | Prabhu tahnu ja shaastra poorn chitt pherave chhe; |
| Prabhu tahni ja shaakh achahd, moorkh gyaan le chhe. | |
| 2 | Prabhu tahna ja nem shuddh, hraday harsh jaahne; |
| Prabhu nishedh chokh sarv, chak ujaahd maane. | |
| 3 | Prabhu tahni ja beek vimal, sarvakaal chaale; |
| Prabhu tahno ja nyaay satya, achook sarv kaale. | |
| 4 | Svarhnathi maha manaay, shuddh svarhn karata; |
| Madh thaki manaay misht, kosh saath dharata. | |
| 5 | Te thaki vahdi subodh daas nitya paame; |
| Phal ghahna phahde sadaay, laavata sukaame. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Bihag