66: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૬૬ - પ્રભુ ઈસુનું ખાલી થવું== {| |+૬૬ - પ્રભુ ઈસુનું ખાલી થવું |- |રાગ : |બિ..." |
|||
| Line 26: | Line 26: | ||
| | | | ||
|મહા ઊંચ છતાં નીચાણ મહીં, કરવા ઊંચા દિલ માંહે ચહ્યું. | |મહા ઊંચ છતાં નીચાણ મહીં, કરવા ઊંચા દિલ માંહે ચહ્યું. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+66 - Prabhu Isunu khali thavu | |||
|- | |||
|Raag : | |||
|Bihaag | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Swarnaayak te dinaa baadak thai aavyo jag maahe deh dhari; | |||
|- | |||
| | |||
|Nij vaibhav saaro tamaam taji, jag upar priti anup kari. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vasato sukhdaayak thaam mahi, pan aahi suto ae gabhaan mahi; | |||
|- | |||
| | |||
|Pratimaa dhari maanvi khaali thayo, dintaa dhartaa jagkaaj ahi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dhanvaan chataa niradhan thayo, karvaa jagne dhanvaan bahu; | |||
|- | |||
| | |||
|Mahaa uuch chataa nichaan mahi, karvaa uchaa dil maahe chahyu. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 23:01, 10 August 2013
૬૬ - પ્રભુ ઈસુનું ખાલી થવું
| રાગ : | બિહાગ |
| કર્તા : | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ૧ | સ્વરનાયક તે દીના બાળક થઈ આવ્યો જગ માંહે દેહ ધરી; |
| નિજ વૈભવ સારો તમામ તજી, જગ ઉપર પ્રીતિ અનુપ કરી. | |
| ૨ | વસતો સુખદાયક ઠામ મહીં, પણ આંહી સૂતો એ ગભાણ મહીં; |
| પ્રતિમા ધરી માનવી ખાલી થયો, દીનતા ધરતાં જગકાજ અહીં. | |
| ૩ | ધનવાન છતાં નિરધન થયો, કરવા જગને ધનવાન બહુ; |
| મહા ઊંચ છતાં નીચાણ મહીં, કરવા ઊંચા દિલ માંહે ચહ્યું. |
Phonetic English
| Raag : | Bihaag |
| Kartaa : | Kaa. Maa. Ratnagraahi |
| 1 | Swarnaayak te dinaa baadak thai aavyo jag maahe deh dhari; |
| Nij vaibhav saaro tamaam taji, jag upar priti anup kari. | |
| 2 | Vasato sukhdaayak thaam mahi, pan aahi suto ae gabhaan mahi; |
| Pratimaa dhari maanvi khaali thayo, dintaa dhartaa jagkaaj ahi. | |
| 3 | Dhanvaan chataa niradhan thayo, karvaa jagne dhanvaan bahu; |
| Mahaa uuch chataa nichaan mahi, karvaa uchaa dil maahe chahyu. |