140: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૪૦ - ખ્રિસ્તનું પુનરાગમન== {| |+૧૪૦ - ખ્રિસ્તનું પુનરાગમન |- | |ઝૂલણા વૃ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (7 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 43: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
|૬ | |૬ | ||
|બુદ્ધિ ને ન્યાયથી ચાલવું આ જગે, | |બુદ્ધિ ને ન્યાયથી ચાલવું આ જગે, ગાળવી ભક્તિમાં જિંદગાની, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તો પછી ખ્રિસ્તને ભેટતાં ભાવથી બીક તો લેશ નહિ લાગવાની. | |તો પછી ખ્રિસ્તને ભેટતાં ભાવથી બીક તો લેશ નહિ લાગવાની. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+140 - Khristnu Punaraagaman | |||
|- | |||
| | |||
|Jhulanaa Vrutt | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Elishaa E.Shaastri | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Khrist to aavashe vaar nahi laagashe, bhetavaa vaat jo bhraat maaraa. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Hoy nishaa ghani ghor bihaamani, aavataa bhaanane bhom paase; | |||
|- | |||
| | |||
|Aem sau bhrashtataa chaalati haalani, jaanine jaagavu devadaase. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jindagi jaay che vegathi aapani, laag che sevano aetalaamaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Kaalne kaamamaa laavavaa bhul maa, dilthi Khristni raah jotaa, | |||
|- | |||
|3 | |||
|Shaastramaa vaanchataa nirakho vaakyane, kol aape prabhu aavavaano; | |||
|- | |||
| | |||
|Kem ke lok maaraa badhaa tyaa rahe, jyaa rahu aap tyaa muj daaso. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aabhamaa funkashe dut ranashingadu, jaagashe sant sau te aj vaare; | |||
|- | |||
| | |||
|Dodashe harshthi bhetatavaa naathane, sau muaa jeevataa ek haare. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Te same vipatti lokane bahu thashe, je kadi na thai, na thavaani; | |||
|- | |||
| | |||
|Kaal bihaamano laagashe te same, dukh ne maarthi thaay haani. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Buddhi ne nyaaythi chaalavu aa jage, gaadavi bhaktimaa jindagaani, | |||
|- | |||
| | |||
|To pachi Khristne bhetataa bhaavathi beek to lesh nahi laagavaani. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj140.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Bhoopali== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:140 Khrist to Aavse Var Nahi lagse_Manu Bhai_Cassette.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 12:25, 11 October 2016
૧૪૦ - ખ્રિસ્તનું પુનરાગમન
| ઝૂલણા વૃત્ત | |
| કર્તા : | એલિશા ઈ.શાસ્ત્રી |
| ટેક: | ખ્રિસ્ત તો આવશે વાર નહિ લાગશે, ભેટવા વાટ જો ભ્રાત મારા. |
| ૧ | હોય નિશા ઘણી ઘોર બિહામણી, આવતાં ભાણને ભોમ પાસે; |
| એમ સૌ ભ્રષ્ટતા ચાલતી હાલની, જાણીને જાગવું દેવદાસે. | |
| ૨ | જિંદગી જાય વેગથી આપણી , લાગ છે સેવનો એટલામાં, |
| કાળને કામમાં લાવવા ભૂલ મા, દિલથી ખ્રિસ્તની રાહ જોતાં, | |
| ૩ | શાસ્ત્રમાં વાંચતાં નીરખો વાક્યને, કોલ આપે પ્રભુ આવવાનો; |
| કેમ કે લોક મારા બધા ત્યાં રહે, જ્યાં રહું આપ ત્યાં મુજ દાસો. | |
| ૪ | આભમાં ફૂંકશે દૂત રણશિંગડું, જાગશે સંત સૌ તે જ વારે; |
| દોડશે હર્ષથી ભેટવા નાથને, સૌ મૂઆ જીવતા એક હારે. | |
| ૫ | તે સમે વિપત્તિ લોકને બહુ થશે, જે કદી ન થઈ, ન થવાની; |
| કાળ બિહામણો લાગશે તે સમે, દુ:ખ ને મારથી થાય હાનિ. | |
| ૬ | બુદ્ધિ ને ન્યાયથી ચાલવું આ જગે, ગાળવી ભક્તિમાં જિંદગાની, |
| તો પછી ખ્રિસ્તને ભેટતાં ભાવથી બીક તો લેશ નહિ લાગવાની. |
Phonetic English
| Jhulanaa Vrutt | |
| Kartaa : | Elishaa E.Shaastri |
| Tek: | Khrist to aavashe vaar nahi laagashe, bhetavaa vaat jo bhraat maaraa. |
| 1 | Hoy nishaa ghani ghor bihaamani, aavataa bhaanane bhom paase; |
| Aem sau bhrashtataa chaalati haalani, jaanine jaagavu devadaase. | |
| 2 | Jindagi jaay che vegathi aapani, laag che sevano aetalaamaa, |
| Kaalne kaamamaa laavavaa bhul maa, dilthi Khristni raah jotaa, | |
| 3 | Shaastramaa vaanchataa nirakho vaakyane, kol aape prabhu aavavaano; |
| Kem ke lok maaraa badhaa tyaa rahe, jyaa rahu aap tyaa muj daaso. | |
| 4 | Aabhamaa funkashe dut ranashingadu, jaagashe sant sau te aj vaare; |
| Dodashe harshthi bhetatavaa naathane, sau muaa jeevataa ek haare. | |
| 5 | Te same vipatti lokane bahu thashe, je kadi na thai, na thavaani; |
| Kaal bihaamano laagashe te same, dukh ne maarthi thaay haani. | |
| 6 | Buddhi ne nyaaythi chaalavu aa jage, gaadavi bhaktimaa jindagaani, |
| To pachi Khristne bhetataa bhaavathi beek to lesh nahi laagavaani. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Bhoopali