139: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૩૯ - ઈસુના પ્રગટ થવાની આશા== {| |+૧૩૯ - ઈસુના પ્રગટ થવાની આશા |- | |સત્તાવ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (10 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 28: | Line 28: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|મિત્ર ગયા ત્યાં રાત નથી રે, કળિયે એ | |મિત્ર ગયા ત્યાં રાત નથી રે, કળિયે એ સત વેણ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તોય વિજોગપણાને દુ: | |તોય વિજોગપણાને દુ:ખે બેઠા આખી રેણ. | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
| Line 37: | Line 37: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|છે સંદેહ ઘણા મન માંહે જાણે આશા | |છે સંદેહ ઘણા મન માંહે જાણે આશા ફોક. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 69: | Line 69: | ||
|આ સુખદેણ વચનમાં હર્ખી નહિ તજીએ શુભ આશ. | |આ સુખદેણ વચનમાં હર્ખી નહિ તજીએ શુભ આશ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+139 – Isu nu pragat thavani aasha | |||
|- | |||
| | |||
|Sataavisi ke sharanaagar | |||
|- | |||
|Karta : | |||
|J. V S Tailor | |||
|- | |||
|1 | |||
|Pragat thashe re Isu kyare ? Kyare Prabhu dekhay ? | |||
|- | |||
| | |||
|Kyare uday thaya ne kaaje ugman laal janaay ? | |||
|- | |||
| | |||
|Vaat ghani am jota betha, jaagya aakhi raat, | |||
|- | |||
| | |||
|Kyare boom pad eke aavyo bhakt tano shubh naath? | |||
|- | |||
|2 | |||
|Ek pachi bijo parloke, snehi eke ek; | |||
|- | |||
| | |||
|Sang vina am ekalvaase khinn chiye, vin tek. | |||
|- | |||
| | |||
|Mitra gaya tyan raat nathi re, kaliye e sat ven, | |||
|- | |||
| | |||
|Toy vijogpanaa ne dukh betha aakhi ren. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Hamanaa rajani che bahu kaali, dukh ghanu ne shok, | |||
|- | |||
| | |||
|Che sandeh ghanaa man maahe jaane aashaa fok. | |||
|- | |||
| | |||
|Tan manano ae thaak ghano che, jotaa prabhuni vaat; | |||
|- | |||
| | |||
|Mukh vikaraal karine rahe che, chogaradaa gabharaat. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aare prabhaat tanaa shubh taaraa, taari jot janaav; | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj upakirna tane ajavaale maany thashe am bhaav. | |||
|- | |||
| | |||
|Sury tanaa paripurn prakaashe trupt thashe am aashaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Tyaa lag kai andhaar dabaavi aapo alp prakaash. | |||
|- | |||
|5 | |||
|He prabhu, vaaky kharu che taaru, "Viti raat janaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Ajavaalaani jeet thavaani, dhanya prabhaat thanaar." | |||
|- | |||
| | |||
|Ven jashe na vyarth ae jaani dhariae dridh vishwaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Aa sukhdena vachanamaa harkhi nahi tajiae shubh aash. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj139.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:139 Pragat Thase Re Isu Kyare_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : ShivRajni == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:139 Pragat Thase Re Isu Kyare_Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 12:19, 11 October 2016
૧૩૯ - ઈસુના પ્રગટ થવાની આશા
| સત્તાવીસી કે શરણાગર | |
| કર્તા: | જે. વી. એસ. ટેલર |
| ૧ | પ્રગટ થશે રે ઈસુ કયારે ? કયારે પ્રભુ દેખાય? |
| કયારે ઉદય થયાને કાજે ઉગમણ લાલ જણાય? | |
| વાટ ઘણી અમ જોતાં બેઠા, જાગ્યા આખી રાત, | |
| કયારે બૂમ પડે કે આવ્યો ભક્ત તણો શુભ નાથ? | |
| ૨ | એક પછી બીજો પરલોકે, સ્નેહી એકે એક; |
| સંગ વિના અમ એકલવાસે ખિન્ન છિયે, વિણ ટેક. | |
| મિત્ર ગયા ત્યાં રાત નથી રે, કળિયે એ સત વેણ, | |
| તોય વિજોગપણાને દુ:ખે બેઠા આખી રેણ. | |
| ૩ | હમણાં રજની છે બહુ કાળી, દુ:ખ ઘણું ને શોક, |
| છે સંદેહ ઘણા મન માંહે જાણે આશા ફોક. | |
| તન મનનો એ થાક ઘણો છે, જોતાં પ્રભુની વાટ; | |
| મુખ વિકરાળ કરીને રહે છે, ચોગરદા ગભરાટ. | |
| ૪ | અરે પ્રભાત તણા શુભ તારા, તારી જોત જણાવ; |
| તુજ ઉપકીર્ણ તણે અજવાળે માન્ય થશે અમ ભાવ. | |
| સૂર્ય તણા પરિપૂર્ણ પ્રકાશે તૃપ્ત થશે અમ આશા, | |
| ત્યાં લગ કંઈ અંધાર દબાવી આપો અલ્પ પ્રકાશ. | |
| ૫ | હે પ્રભુ, વાક્ય ખરું છે તારું, "વીતી રાત જનાર; |
| અજવાળાની જીત થવાની, ધન્ય પ્રભાત થનાર." | |
| વેણે જશે ન વ્યર્થ એ જાણી ધરીએ દઢ વિશ્વાસ; | |
| આ સુખદેણ વચનમાં હર્ખી નહિ તજીએ શુભ આશ. |
Phonetic English
| Sataavisi ke sharanaagar | |
| Karta : | J. V S Tailor |
| 1 | Pragat thashe re Isu kyare ? Kyare Prabhu dekhay ? |
| Kyare uday thaya ne kaaje ugman laal janaay ? | |
| Vaat ghani am jota betha, jaagya aakhi raat, | |
| Kyare boom pad eke aavyo bhakt tano shubh naath? | |
| 2 | Ek pachi bijo parloke, snehi eke ek; |
| Sang vina am ekalvaase khinn chiye, vin tek. | |
| Mitra gaya tyan raat nathi re, kaliye e sat ven, | |
| Toy vijogpanaa ne dukh betha aakhi ren. | |
| 3 | Hamanaa rajani che bahu kaali, dukh ghanu ne shok, |
| Che sandeh ghanaa man maahe jaane aashaa fok. | |
| Tan manano ae thaak ghano che, jotaa prabhuni vaat; | |
| Mukh vikaraal karine rahe che, chogaradaa gabharaat. | |
| 4 | Aare prabhaat tanaa shubh taaraa, taari jot janaav; |
| Tuj upakirna tane ajavaale maany thashe am bhaav. | |
| Sury tanaa paripurn prakaashe trupt thashe am aashaa, | |
| Tyaa lag kai andhaar dabaavi aapo alp prakaash. | |
| 5 | He prabhu, vaaky kharu che taaru, "Viti raat janaar; |
| Ajavaalaani jeet thavaani, dhanya prabhaat thanaar." | |
| Ven jashe na vyarth ae jaani dhariae dridh vishwaas; | |
| Aa sukhdena vachanamaa harkhi nahi tajiae shubh aash. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : ShivRajni