137: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૩૭ - સ્વગૅરોહણ== {| |+૧૩૭ - સ્વગૅરોહણ |- |૧ |ત્રાતા ઊઠયો મોતનો ધ્વંસ કરી, ..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 19: | Line 19: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | |સામર્થ્ય મહા સહુ પામી જશો, ને સર્વ સ્થળે મુજ સાક્ષી થશો. | ||
|- | |- | ||
|૪ | |૪ | ||
| Line 33: | Line 33: | ||
|મેઘો મહીં આવશે એ જ પ્રભુ, ન્યાયાધિકારી બની ન્યાયી વિભુ. | |મેઘો મહીં આવશે એ જ પ્રભુ, ન્યાયાધિકારી બની ન્યાયી વિભુ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+137 - Swargrohan | |||
|- | |||
|1 | |||
|Traataa uthyo motano dhvans kari, amrutni jyot pradipt kari! | |||
|- | |||
| | |||
|Didhaa sahu shishyane darshan ne, aadesha didho chadhataa gagane! | |||
|- | |||
|2 | |||
|Aakaashamaa ne vali aa bhuvane, sarv adhikaar apaay mane, | |||
|- | |||
| | |||
|Sau deshamaa shishya karo jaine, saathe, juo, hu rahu sarv dine. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Juo tame vaat shaalem mahi, aatmaa tanu daan male j sahi, | |||
|- | |||
| | |||
|Saamarthya mahaa sahu paami jasho, ne sarv sthale muj saakshi thasho. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aevu kahine prabhu aashish de, vidaay letaa prabhu swarg chadhe ! | |||
|- | |||
| | |||
|Adrishya thayo prabhu aabh mahi! Harshe gayaa shishya shaalem mahi. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Megho mahi re ! Prabhu khrist gayo, sarvopari swargno bhup thayo; | |||
|- | |||
| | |||
|Megho mahi aavashe ae aj prabhu, nyaayaadhikaari bani nyaay vibhu. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj137.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Yaman == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:137 Trata Uthyo _Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 12:03, 11 October 2016
૧૩૭ - સ્વગૅરોહણ
| ૧ | ત્રાતા ઊઠયો મોતનો ધ્વંસ કરી, અમૃતની જ્યોત પ્રદીપ્ત કરી! |
| દીધાં સહુ શિષ્યને દર્શન ને, આદેશ દીધો ચઢતાં ગગને! | |
| ૨ | આકાશમાં ને વળી આ ભુવને, સર્વ અધિકાર અપાય મને, |
| સૌ દેશમાં શિષ્ય કરો જઈને, સાથે,જુઓ, હું રહું સર્વ દિને. | |
| ૩ | જુઓ તમે વાટ શાલેમ મહીં, આત્મા તણું દાન મળે જ સહી, |
| સામર્થ્ય મહા સહુ પામી જશો, ને સર્વ સ્થળે મુજ સાક્ષી થશો. | |
| ૪ | એવું કહીને પ્રભુ આશિષ દે, વિદાય લેતાં પ્રભુ સ્વર્ગ ચઢે ! |
| અદશ્ય થયો પ્રભુ આભ મહીં! હર્ષે ગયા શિષ્ય શાલેમ મહીં. | |
| ૫ | મેઘો મહીં રે ! પ્રભુ ખ્રિસ્ત ગયો, સર્વોપરી સ્વર્ગનો ભૂપ થયો; |
| મેઘો મહીં આવશે એ જ પ્રભુ, ન્યાયાધિકારી બની ન્યાયી વિભુ. |
Phonetic English
| 1 | Traataa uthyo motano dhvans kari, amrutni jyot pradipt kari! |
| Didhaa sahu shishyane darshan ne, aadesha didho chadhataa gagane! | |
| 2 | Aakaashamaa ne vali aa bhuvane, sarv adhikaar apaay mane, |
| Sau deshamaa shishya karo jaine, saathe, juo, hu rahu sarv dine. | |
| 3 | Juo tame vaat shaalem mahi, aatmaa tanu daan male j sahi, |
| Saamarthya mahaa sahu paami jasho, ne sarv sthale muj saakshi thasho. | |
| 4 | Aevu kahine prabhu aashish de, vidaay letaa prabhu swarg chadhe ! |
| Adrishya thayo prabhu aabh mahi! Harshe gayaa shishya shaalem mahi. | |
| 5 | Megho mahi re ! Prabhu khrist gayo, sarvopari swargno bhup thayo; |
| Megho mahi aavashe ae aj prabhu, nyaayaadhikaari bani nyaay vibhu. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Yaman