106: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૦૬ - વધસ્તંભ== {| |+૧૦૬ - વધસ્તંભ |- |૧ |દષ્ટિએ પડે થંભ જે પળે, રુદન-શોક ત્..." |
Upworkuser (talk | contribs) |
||
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 9: | Line 9: | ||
|દેવપુત્ર, તેં થંભ તો ધરી પતિત લોકની મુક્તિ તેં કરી. | |દેવપુત્ર, તેં થંભ તો ધરી પતિત લોકની મુક્તિ તેં કરી. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|કઠિન સ્તંભને તેં અરે, | |કઠિન સ્તંભને તેં અરે, સહ્યો ! અધમ લોક કાજ યજ્ઞ તું થયો; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 27: | Line 27: | ||
|સતત શુદ્ધતા પામતો રહું, ધરી પવિત્ર પંથ સ્વર્ગમાં જઉં. | |સતત શુદ્ધતા પામતો રહું, ધરી પવિત્ર પંથ સ્વર્ગમાં જઉં. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+106 - Vadhastambh | |||
|- | |||
|1 | |||
|Drashtiae pade thambh je pale, rudan-shok tyaa harkhamaa bhale; | |||
|- | |||
| | |||
|Devaputra, te thambh to dhari patit lokani mukti te kari. | |||
|- | |||
|2 | |||
|kathina stambhane te are, sahyo ! Adham lok kaaj yagya tu thayo; | |||
|- | |||
| | |||
|Praan chodiyo paap kaapavaa, fari thayo sajeev mrutyu kaadhavaa. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Dukh vethiyu punaya aapavaa, patitani sajaa sau vidaravaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Purna chittathi manya to karu, sat uddhaar maarg bhaavathi dharu. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Vachan khristna premthi smaru, ur mahin sadaa khantathi dharu; | |||
|- | |||
| | |||
|Satat shuddhataa paamato rahu, dhari pavitra pantha swargmaa jau. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj106.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:106 Drashti E Pade Thambh je Pade_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:106_Drashti_E_Pade_Johnson_Mama_.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 07:56, 11 October 2016
૧૦૬ - વધસ્તંભ
| ૧ | દષ્ટિએ પડે થંભ જે પળે, રુદન-શોક ત્યાં હર્ખમાં ભળે; |
| દેવપુત્ર, તેં થંભ તો ધરી પતિત લોકની મુક્તિ તેં કરી. | |
| ૨ | કઠિન સ્તંભને તેં અરે, સહ્યો ! અધમ લોક કાજ યજ્ઞ તું થયો; |
| પ્રાણ છોડિયો પાપ કાપવા, ફરી થયો સજીવ મૃત્યુ કાઢવા. | |
| ૩ | દુ:ખ વેઠિયું પુણ્ય આપવા, પતિતની સજા સૌ વિદારવા; |
| પૂર્ણ્ ચિત્તથી માન્ય તો કરું, સત ઉદ્ધાર માર્ગ ભાવથી ધરું. | |
| ૪ | વચન ખ્રિસ્તનાં પ્રેમથી સ્મરું, ઉર મહીં સદા ખંતથી ધરું; |
| સતત શુદ્ધતા પામતો રહું, ધરી પવિત્ર પંથ સ્વર્ગમાં જઉં. |
Phonetic English
| 1 | Drashtiae pade thambh je pale, rudan-shok tyaa harkhamaa bhale; |
| Devaputra, te thambh to dhari patit lokani mukti te kari. | |
| 2 | kathina stambhane te are, sahyo ! Adham lok kaaj yagya tu thayo; |
| Praan chodiyo paap kaapavaa, fari thayo sajeev mrutyu kaadhavaa. | |
| 3 | Dukh vethiyu punaya aapavaa, patitani sajaa sau vidaravaa; |
| Purna chittathi manya to karu, sat uddhaar maarg bhaavathi dharu. | |
| 4 | Vachan khristna premthi smaru, ur mahin sadaa khantathi dharu; |
| Satat shuddhataa paamato rahu, dhari pavitra pantha swargmaa jau. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel