396: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૯૬ - સાજાપણું આપનાર હાથ == {| |+૩૯૬ - સાજાપણું આપનાર હાથ |- |૧ |જે હાથ પૂર..." |
|||
| (4 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 42: | Line 42: | ||
|રે તે જ હાથે ફરી જીવન દે; રે તે જ હાથે ફરી તારણ દે. | |રે તે જ હાથે ફરી જીવન દે; રે તે જ હાથે ફરી તારણ દે. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+396 - Saajaapanu Aapnaar Haath | |||
|- | |||
|1 | |||
|Je haath purv shaktimaan hato, rogee tana rog preme harato; | |||
|- | |||
| | |||
|He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|He haaththi aandhada joi shakya, loolaam harkhe koodata gher gaya, | |||
|- | |||
| | |||
|He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che; | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|He haaththi mrut jeevant thaya, je haaththi kusht rogo j gaya, | |||
|- | |||
| | |||
|He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|He haaththi taav ne dukhgaya, je haaththi kshudhit trupt thaya, | |||
|- | |||
| | |||
|He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Re tej haathe sparsh tu karje, vyaadhi badha tu dayathi harje, | |||
|- | |||
| | |||
|Re tej haathe fari jeevan de; re te j haathe fari taaran de. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj396.JPG|500px]] | |||
==Media - Harsh Dwaja Chhand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:396 Je Hath Purve Shakti Man Hato_Harsh Dwaja.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 00:29, 18 August 2016
૩૯૬ - સાજાપણું આપનાર હાથ
| ૧ | જે હાથ પૂર્વ શક્તિમાન હતો, રોગી તણા રોગ પ્રેમે હરતો; |
| હે હાથથી રોગ નિવારણ છે; તે હાથ એવો જ આજે પણ છે. | |
| ૨ | હે હાથથી આંધળાં જોઈ શક્યાં, લૂલાં હર્ખે કૂદતાં ઘેર ગયાં, |
| હે હાથથી રોગ નિવારણ છે; તે હાથ એવો જ આજે પણ છે; | |
| ૩ | હે હાથથી મૃત જીવંત થયાં, જે હાથથી કુષ્ટ રોગો જ ગયા, |
| હે હાથથી રોગ નિવારણ છે; તે હાથ એવો જ આજે પણ છે. | |
| ૪ | હે હાથથી તાવ ને દુ:ખ ગયાં, જે હાથથી ક્ષુધિત તૃપ્ત થયા, |
| હે હાથથી રોગ નિવારણ છે; તે હાથ એવો જ આજે પણ છે. | |
| ૫ | રે તે જ હાથે સ્પર્શ તું કરજે, વ્યાધિ બધા તું દયાથી હરજે, |
| રે તે જ હાથે ફરી જીવન દે; રે તે જ હાથે ફરી તારણ દે. |
Phonetic English
| 1 | Je haath purv shaktimaan hato, rogee tana rog preme harato; |
| He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |
| 2 | He haaththi aandhada joi shakya, loolaam harkhe koodata gher gaya, |
| He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che; | |
| 3 | He haaththi mrut jeevant thaya, je haaththi kusht rogo j gaya, |
| He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |
| 4 | He haaththi taav ne dukhgaya, je haaththi kshudhit trupt thaya, |
| He haaththi rog nivaaran che; te haath aevo j aaje pan che. | |
| 5 | Re tej haathe sparsh tu karje, vyaadhi badha tu dayathi harje, |
| Re tej haathe fari jeevan de; re te j haathe fari taaran de. |
Image
Media - Harsh Dwaja Chhand