142: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૪૨ - દશ કુમારિકાઓનું દષ્ટાંત== {| |+૧૪૨ - દશ કુમારિકાઓનું દષ્ટાંત |- | |..." |
|||
| (10 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 75: | Line 75: | ||
|મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+142 - Dash Kumaarikaaonu Dashtaant | |||
|- | |||
| | |||
|Garbi | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|Kaa. Maa. Ratnagraahi | |||
|- | |||
|1 | |||
|Dash kumaarikaao nikadi, gai varane madavaa baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sahu mashaale laine nikadi, thai varane aavataa vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Sahu uughi gai zokaa khaai, madharaate padyo pokaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Hati paanch daahi mahi sundari, teo thai gai taiyaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Madavaa chaali sundar vararaajo. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Hati paanch temaani murakhi, na'tu tel paase lagaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Temani mashaale holavaai jaay che, mandi vimaasavaa te vaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Madavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|7 | |||
|Gai chautaamaa divel khodavaa, vityo vakhat rahi gai baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|8 | |||
|Aavi paachi, juo, sahu baadaao, dithaa bandh karelaa dvaar; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|9 | |||
|Ruae, pokaare sarv sundario, are prabhu, tu dwaar ughaad; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|10 | |||
|Prabhu kahe, suno, sahu sundario, tame rahyaa na kem taiyaar? | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|- | |||
|11 | |||
|Hu to pichaanu nahi, baadaa, tamane, tame sadaay rahesho baa'ra; | |||
|- | |||
| | |||
|Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj142.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao Nikli_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:142 Das Kumarikao _Johnson Mama.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 21:11, 6 July 2016
૧૪૨ - દશ કુમારિકાઓનું દષ્ટાંત
| ગરબી | |
| કર્તા: | કા. મા. રત્નગ્રાહી |
| ૧ | દશ કુમારિકાઓ નીકળી, ગઈ વરને મળવા બા'ર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૨ | સહુ મશાલે લઈને નીકળી, થઈ વરને આવતાં વાર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૩ | સહુ ઊંઘી ગઈ ઝોકાં ખાઈ, મધરાતે પડયો પોકાર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૪ | હતી પાંચ ડાહી મહીં સુંદરી, તેઓ થઈ ગઈ તૈયાર; |
| મળવા ચાલી સુંદર વરરાજો. | |
| ૫ | હતી પાંચ તેમાંની મૂરખી, ન'તું તેલ પાસે લગાર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૬ | તેમની મશાલે હોલવાઈ જાય છે, મંડી વિમાસવા તે વાર; |
| મળવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૭ | ગઈ ચૌટામાં દીવેલ ખોળવા, વીત્યો વખત રહી ગઈ બા'ર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૮ | આવી પાછી, જુઓ, સહુ બાળાઓ, દીઠાં બંધ કરેલાં દ્વાર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૯ | રુએ, પોકારે સર્વ સુંદરીઓ, અરે પ્રભુ, તું દ્વાર ઉઘાડ; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૧૦ | પ્રભુ કહે, સુણો, સહુ સુંદરીઓ, તમે રહ્યાં ન કેમ તૈયાર? |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. | |
| ૧૧ | હું તો પિછાણું નહિ, બાળા, તમને, તમે સદાય રહેશો બા'ર; |
| મનવા ચાલી સુંદર વરરાજાને. |
Phonetic English
| Garbi | |
| Kartaa: | Kaa. Maa. Ratnagraahi |
| 1 | Dash kumaarikaao nikadi, gai varane madavaa baa'ra; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 2 | Sahu mashaale laine nikadi, thai varane aavataa vaar; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 3 | Sahu uughi gai zokaa khaai, madharaate padyo pokaar; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 4 | Hati paanch daahi mahi sundari, teo thai gai taiyaar; |
| Madavaa chaali sundar vararaajo. | |
| 5 | Hati paanch temaani murakhi, na'tu tel paase lagaar; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 6 | Temani mashaale holavaai jaay che, mandi vimaasavaa te vaar; |
| Madavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 7 | Gai chautaamaa divel khodavaa, vityo vakhat rahi gai baa'ra; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 8 | Aavi paachi, juo, sahu baadaao, dithaa bandh karelaa dvaar; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 9 | Ruae, pokaare sarv sundario, are prabhu, tu dwaar ughaad; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 10 | Prabhu kahe, suno, sahu sundario, tame rahyaa na kem taiyaar? |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. | |
| 11 | Hu to pichaanu nahi, baadaa, tamane, tame sadaay rahesho baa'ra; |
| Manavaa chaali sundar vararaajaane. |
Image
Media - Traditional Tune
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel