349: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૪૯ - પ્રેમ == {| |+૩૪૯ - પ્રેમ |- |૧ |પ્રેમના નામનાં, પ્રેમના કામનાં શી રી..." |
|||
| Line 29: | Line 29: | ||
| | | | ||
|સહુને એક પિતાનાં જાણી ક્લે ફલેશીનાં ટાળે છે દુ:ખ. | |સહુને એક પિતાનાં જાણી ક્લે ફલેશીનાં ટાળે છે દુ:ખ. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+349 - Prem | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Premana naamanaan, premana kaamanaan shi reete karun vakhaan? | |||
|- | |||
| | |||
|Chhe dayaalu, chhe krapaalu, nathi temaan bhoondun jaan. | |||
|- | |||
| | |||
|Manamaan daya sada paale, uramaan krapa kare vaas; | |||
|- | |||
| | |||
|Meetha vichaar sada jhaale, nathi dooshan teni paas. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Daya raakhe, bhalun taake, bhoondun khami raakhe bhaav; | |||
|- | |||
| | |||
|Dheere ghanun, chaahe ghanun, valati bole, "badhun, aav." | |||
|- | |||
| | |||
|Badha lokane bandhun maani sada ichchhe sahunun sukh; | |||
|- | |||
| | |||
|Sahune ek pitaanaan jaani kle phalesheenaan taale chhe dukh. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 19:40, 26 August 2013
૩૪૯ - પ્રેમ
| ૧ | પ્રેમના નામનાં, પ્રેમના કામનાં શી રીતે કરું વખાણ? |
| છે દયાળુ, છે કૃપાળુ, નથી તેમાં ભૂંડું જાણ. | |
| મનમાં દયા સદા પાળે, ઉરમાં કૃપા કરે વાસ; | |
| મીઠા વિચાર સદા ઝાલે, નથી દૂષણ તેની પાસ. | |
| ૨ | દયા રાખે, ભલું તાકે, ભૂંડું ખમી રાખે ભાવ; |
| ધીરે ઘણું, ચાહે ઘણું, વળતી બોલે, "બધું, આવ." | |
| બધા લોકને બંધું માની સદા ઈચ્છે સહુનું સુખ; | |
| સહુને એક પિતાનાં જાણી ક્લે ફલેશીનાં ટાળે છે દુ:ખ. |
Phonetic English
| 1 | Premana naamanaan, premana kaamanaan shi reete karun vakhaan? |
| Chhe dayaalu, chhe krapaalu, nathi temaan bhoondun jaan. | |
| Manamaan daya sada paale, uramaan krapa kare vaas; | |
| Meetha vichaar sada jhaale, nathi dooshan teni paas. | |
| 2 | Daya raakhe, bhalun taake, bhoondun khami raakhe bhaav; |
| Dheere ghanun, chaahe ghanun, valati bole, "badhun, aav." | |
| Badha lokane bandhun maani sada ichchhe sahunun sukh; | |
| Sahune ek pitaanaan jaani kle phalesheenaan taale chhe dukh. |